What's new

Điểm du lịch "Tuần trăng mật" tại Việt Nam

pvc

Nhựa
Điểm du lịch "Tuần trăng mật" tại Việt Nam

:)
Chả là thế này, năm nay mấy đứa bạn em trong nam ngoài bắc tự dưng cưới một loạt, mịa!ác thật! làm mình lượn ra lượn vô như đèn cù :D

Kể cũng lạ, em thấy Thằng ở ngoài bắc thì nằng nặc đòi vào Nha Trang, Đà Lạt để tận hưởng Holimun...còn Đứa ở trỏng thì lại nhao nhao ra Vịnh Hạ Long, sao lại lạ thế nhỉ?! à mà mấy "ấy ở giữa" nữa chứ...(vì ở giữa nên chẳng biết gọi là thằng hay cô (NT) , keke)

Thế các bác đã từng đi nghỉ tuần trăng mật ở đâu? Nếu chưa "ấy" thì muốn đi đâu trăng mật? ...liệu có chỗ nào Rometic nhất Việt Nam không các bác nhỉ

kekeke

Có nhà em đi "vỡ mật" ở Fan. Nắng mưa gió nóng nếm đủ để nhớ cả đời. hề hề

Nhà iem trăng lymun ở Huế, Đà Nẵng, Hội An, Nha Trang, Đà Lạt, Sài Gềnh, Vũng Tầu, Hà Lội :D

Còn các loại trăng khác thì mọc tùm lum!

Í quên, em cũng vào bon chen phát...

If let me choose....

trong nước thì em cũng thích đi Đà Lạt - Nha Trang

ngoài nước thì em thích đi Sing - Malay....
:D :D :D

Được ko hả các bác????:D

Í quên, em cũng vào bon chen phát...

If let me choose....

trong nước thì em cũng thích đi Đà Lạt - Nha Trang

ngoài nước thì em thích đi Sing - Malay....
:D :D :D

Được ko hả các bác????:D

Không phải rón rén thế! Ngoài nước thì cứ Ý mà đi cho nó rồ man chứ! :)

Tại Việt Nam thì em vote for Phú Quốc, biển vắng, không gian thoáng mát, ăn ngon, có nhiều cơ hội để thể hiện những thứ "rất tình" với nhau

Chuẩn bị cho nghỉ đẹp nhất của cuộc sống vợ chồng thú vị hơn. Các bạn nên nhớ 10 điều dưới đây để có một kỳ nghỉ trăng mật thật tuyệt vời nhé.

1. Dành một chút thời gian để gói đồ ít nhất một tuần trước khi lên đường. Bằng cách này, bạn sẽ nhận ra rằng mình còn thiếu một vài thứ và sẽ có thời gian để mua bổ sung. Bạn không cần phải nhét tất cả quần áo vào valy sớm để rồi chúng sẽ bị nhàu, chỉ đơn giản là để mọi thứ gọn gàng bên cạnh valy.

2.Nhờ một người bạn hoặc một thành viên trong gia đình thu xếp việc gửi đồ sau đám cưới, ví dụ như là đi giặt áo cưới để trả lại tiệm cho thuê. Bạn cũng nên nhờ người này trông nom đồ đạc, quà tặng và đặc biệt là đồ trang sức. Không nên mang theo nhiều thứ giá trị trong tuần trăng mật, chỉ cần đeo chiếc nhẫn cưới là đủ.

3. Trước khi lên đường, đảm bảo là vé máy bay, tàu... cũng như chỗ nghỉ trong khách sạn đã được thu xếp ổn thỏa và giấy tờ cần thiết được để một nơi mà bạn sẽ không quên. Tương tự với hành lý, nếu bạn lo lắng rằng sẽ quên một trong những chiếc valy thì hãy nhờ một người phụ trách việc kiểm kê hành lý và đưa chúng đến nơi cần trước khi bạn khởi hành.

4. Nếu bạn đi du lịch nước ngoài, nhớ là phải đổi ít tiền trước khi đi, như thế bạn sẽ có thể thanh toán cho những nhu cầu đột xuất hoặc tiền từ sân bay về khách sạn. Tuy nhiên, đừng mang quá nhiều ngoại tệ, bạn có thể đổi tiếp tiền khi đến nơi. Bạn nên đổi tiền tại ngân hàng vì đổi ở khách sạn sẽ chịu thêm phụ phí.

5. Nếu bạn đang sắp xếp việc đi lại cho khách mời thì cũng đừng quên thu xếp một chỗ cho chính mình.

6. Chuyến đi tuần trăng mật sẽ đặc biệt hơn vì hai bạn vừa mới thực sự gắn bó với nhau. Nếu bạn muốn, có thể mang theo một cái gì đó tạo ra sự khác biệt, có thể là chiếc váy ngủ bằng lụa, một cây nến thơm hoặc một đĩa nhạc lãng mạn.

7. Để mọi việc trôi chảy khi bạn tới nơi, cần đảm bảo rằng thời gian đến trùng với thời gian bạn đặt phòng ở khách sạn. Ví dụ bạn không muốn đến Paris lúc 7h sáng vì phải ngồi đợi một đống hành lý đến tận 2h chiều mới đến thời gian đăng ký phòng nghỉ.

8. Để có thời gian nghỉ trước khi lên đường nghỉ tuần trăng mật, tốt nhất là bạn nên chọn ngày đi vào buổi chiều hoặc tối hôm sau ngày cưới, chứ không phải là ngay hôm đó. Như thế bạn sẽ có thời gian hồi sức, gọi điện cho một vài người bạn (thế nào bạn cũng sẽ muốn trò chuyện với bạn bè trước khi lên đường) và hoàn tất việc thu xếp hành lý.

9. Đọc sách hướng dẫn du lịch trước khi đi (thay vì để dành đến lúc lên máy bay, tàu, xe), đặc biệt là phần phong tục tập quán. Hãy tìm hiểu về cách ăn mặc đặc biệt, giờ giấc, địa điểm nơi đến... và điều đó sẽ giúp ích trong việc chuẩn bị hành lý, tinh thần.

10. Cũng nhớ mang theo địa chỉ của bạn bè và gia đình mà bạn có thể muốn gửi bưu thiếp. Hoặc cũng có thể là một ít thiếp cảm ơn, thiếp báo hỉ và bạn sẽ có việc để làm trong một chuyến bay dài.

ST
;)

1 vài điểm đi nghỉ tuần trăng mật tại Việt Nam

1. Phú Quốc

Từ Tp.HCM đi máy bay khoảng 40 phút thì đến với Phú Quốc, hòn đảo lớn nhất Việt Nam. Nơi đây có những bãi tắm tuyệt đẹp, thiên nhiên trong lành và hoang sơ đến bất ngờ.

Tour Tp.HCM - Phú Quốc 4 ngày, bằng máy bay, ở khách sạn 3 sao, giá 6.390.000 đồng /2 người.

2. Đà Lạt mộng mơ

Được mệnh danh là thành phố của hoa và tình yêu, Đà Lạt chỉ với cái lạnh thôi cũng đủ làm các đôi uyên ương cần hơi ấm của nhau.

Tour Tp.HCM - Đà Lạt 5 ngày, đi bằng ô tô 4 chỗ, ở khách sạn 3 sao, giá: 6.590.000 đồng /2 người.

3. Nha Trang

Nha Trang là nơi lý tưởng nhất để hai bạn đắm mình trong làn nước xanh của biển, khám phá nét văn hoá cảu người Chăm...Đến đây, bạn có thể thuê cano hay thuyền buồm ra các đảo Hòn Tằm, Hòn Tre nắm cách bờ không xa.

Tour Tp.HCM - Nha Trang 5 ngày đi bằng ô tô 4 chỗ, ở khách sạn 3 sao, giá 6.990.000/2 người.

4. Sapa mờ sương

Đến Sapa vào mùa đông nối sang xuân, bạn sẽ được chiêm ngưỡng vẻ đẹp của rừng đào hồng rực, chạy dài dưới chân đèo Ô Quy Hồ. Núi non hùng vĩ và những thửa ruộng bậc thang đẹp như tranh. Nếu may mắn bạn sẽ thấy tuyết rơi....

Từ Hà Nội, đi Sapa bằng tàu đêm, giá vé 100.000đồng/ người, nhà nghỉ 150.000 đồng/ngày/người.

5. Tam đảo

Chỉ cần 2 ngày nghỉ, bạn có thể có một chuyến trăng mật thú vị tại đỉnh núi mây mù này. Khí hậu Tam Đảo mát mẻ, mây nhởn nhơ vướng cả vào chân người...Từ Hà Nội, thuê ô tô 4 chỗ (2 ngày)khoảng 700.000 đồng; phòng nghỉ 200.000/ngày.

6. Vịnh Hạ Long

Với hơn 1.000 đảo lớn nhỏ, Hạ Long vừa thơ mộng vừa hùng vĩ. Núi Hạ Long có nơi co cụm lại, có chỗ giăng thành luỹ với những hình hài khác nhau.

Từ Hà Nội đến Hạ Long bằng xe chất lượng cao, giá vé 35.000đồng/ người, phòng nghỉ 250.000 đồng / ngày.

7. Hồ Ba Bể

Dành cho những đôi thích kham phá, có sức khoẻ và thời gian. Hồ Ba Bể được bao bọc bởi những dãy núi đá vôi. Quanh hồ, ngoài rừng nhiệt đới còn có nhiều hang động đẹp.

Từ Hà Nội, thuê ô tô 3.000 đồng/km. Phòng nghỉ: 150.000 đồng/ngày

8. Phan Thiết

Nếu bạn không có nhiều thời gian, Mũi Né - Hòn Rơm (Phan Thiết) là địa điểm lý thú cho tuần trăng mật của bạn. Đường vào Hòn Rơm rợp những rặng dừa xanh ngát. Những cồn cát vàng mịn ôm ấp bàn chân. Bãi biển Hòn Rơm sạch, nắng ấm quanh năm. Tour Tp.HCM - Hòn Rơm 2 ngày, bằng ô tô, giá 275.000 - 785.000 đồng /người

9. Bạch Mã

Cách thành phố Huế chừng 60 km, Bạch Mã là một không gian xanh mướt hơi sương, tiếng nước từ thác Đỗ Quyên đổ ào ạt và hoa tím nở bên đường. Từ Hà Nội đến Huế bằng tàu hoả, giá vé 335.000 đồng/người, phòng nghỉ 150.000 đồng/ngày

Last edited:
Đứng ở vị trí số một trong bảng xếp hạng 10 nơi quyến rũ nhất vẫn là quần đảo Hawaii thuộc Mỹ ở Thái Bình Dương. Đây là lần thứ chín, Hawaii giành được vị trí này.

Những hòn đảo ở vùng Caribbean cũng lọt vào tầm ngắm của các nhà du hành chuyên nghiệp và đứng ở các vị trí tiếp theo. Đảo Anguilla và St.Barths chiếm vị trí thứ tư và thứ tám trong bảng xếp hạng. Trong khi đó, với vẻ lãng mạn, mê đắm của mình, Jamaica và St. Lucia cũng vẫn tiếp tục là những điểm đến được các công ty du lịch chú ý đến.

Bên cạnh đó, cuộc điều tra cũng đưa ra các thành phố quyến rũ nhất dành cho tuần trăng mật là Paris, Venice, Honolulu, San Francisco và Sydney. Trong số những khu nghỉ tiện nghi nhất phải kể đến các ngôi nhà bằng gỗ ở khu nghỉ mát Bora Bora Lagoon (Pháp), những chiếc thuyền nhỏ có thể dẫn họ ra thẳng vùng đầm phá.

Tất nhiên chi phí tại những nơi thế này cũng không nhỏ chút nào. Giá của một đêm nghỉ tại Bora vào khoảng 675Euro hay 831USD. Theo thống kê của ngân hàng Fairchild Bridal Infobank, tính chung, mỗi cặp vợ chồng thường phải chi phí khoảng $3,700 cho tám ngày của tuần trăng mật.
10 điểm đến được ưa chuộng nhất trong tuần trăng mật

Thứ tự Tên
1 Hawaii
2 Italy
3 Tahiti
4 Anguilla
5 Fiji
6 St. Lucia
7 Mexico
8 St. Barths
9 Jamaica
10 Pháp