What's new

Lập hội đi Roma tháng 11 hoặc 12 / 2010

Status
Not open for further replies.
Mình check vé đi Rome tứ London(STN) của ryanair đang là tầm hơn 20 bảng . Sắp tới airasia có đợt khuyến mại 0$ mình sẽ book vé từ KL đến London(STN) và từ HN đến KL . Đi được thì đi luôn cùng nhau mình cứ thông báo trước như vậy vì mình cũng chưa đặt vé j cả và máu đi Ý lắm và cũng muốn có người đi cùng chứ đi 1 mình thì nhiều lúc cũng buồn . Mọi người xem thế nào cho ý kiến jups mình nhe' về chương trình đi lại ăn ở chi phí một cách ngắn gọn cũng được . Ai mà máu tham ja được thì cho số điện thoại nhe' bọn mình liên lạc với nhau . Mình là chắc chắn đi được đấy từ h mình sẽ dành dụm tiền . Tầm thứ 7 này có thể mình đặt luôn vé từ London(STN) tới Rome . Số phone mình nhe' : 01252627299

Nếu bạn bay đến sân bay Rome Ciampino thì bạn có thể mua vé bus từ đó vào thành phố (giá khoảng 8 Euro thì phải) điểm cuối là nhà ga to nhất thành phố Roma Termini. Bạn nên tìm nhà nghỉ nào gần đó để đi bộ cho đỡ tốn tiền :) vì từ đây bạn có thể bắt tube đi đến mấy địa danh nổi tiếng như đấu trường La Mã (đi khoảng 2 hay 3 ga kể từ nhà ga chính) và mấy cái quảng trường dễ dàng hơn nhiều. Bạn nếu muốn tiết kiệm chi phí cũng có thể đi bộ từ hostel gần nhà ga ra Vatican, ko quá xa để bạn đi bộ đâu. Vatican quả là 1 nơi đáng đến, có điều xếp hàng chờ vào được chắc cũng mất đơn vị là tiếng đồng hồ, bạn nên thu xếp thời gian dành cho nó. Nhà nghỉ thì bạn cứ tìm trên mấy trang đặt phòng có giá cả tất đấy, tính ra khoảng 30 Bảng 1 người 1 ngày. Chi phí đi lại ko tốn lắm (tube có 2 euro thì phải) nhưng tốn là tiền ăn, híc, tính khoảng 20 euro được 1 cái xuất bé tý của spaghetti hay pizza (đến giờ vẫn sợ cảm giác ăn cái đó). Tớ cũng chỉ nhớ vậy tạm vậy, hi vọng sẽ giúp bạn được tý nào hay tý đó. :)
Mà bạn chỉ đi Rome thôi hả? bạn nên đi Vernice nếu bạn có partner (nó đẹp nhưng sẽ chán nếu chỉ có ít bạn và nên dành 2 ngày là đủ, nhưng nếu có partner thì thật là hoàn hảo vì nó lãng mạn lắm, hihi) hoặc nếu ko nên đi Florence (gần tháp nghiêng Pisa). Nếu đi Ý thì nên kết hợp đi luôn vài nơi đi bạn à.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!

bạn có thể dời lại vào dịp tết âm lịch hoặc hè được không( tháng 11 hoặc 12 ko xin nghỉ được), nếu được mình đăng kí 2 chỗ

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,617
190,146
Latest member
sportifiles
Back