What's new

[Chia sẻ] Tà Năng - Phan Dũng: Chuyến đi đến thiên đường nơi hạ giới

Chuyến trekking của 3 thằng bọn mình dự kiến 3 ngày 2 đêm ở trong rừng, cộng với 2 đêm di chuyển, 1 từ nhà đến điểm bắt đầu trek, 1 từ điểm cuối về nhà.
Chuyến đi hoàn thành nhanh hơn dự kiến 1 ngày vì sự cố gắng của 3 anh em!
Giờ về ngồi rảnh viết lách vài tí cho vui và cũng là cung cấp thông tin cho những nhóm đi sau. Lần đầu viết bài nên các bác đừng ném đá nhé ? mà hãy cổ vũ tinh thần cho mình nhé :love:
Kể từ khi thấy thông tin trên mạng về cung Tà Năng - Phan Dũng, mấy thằng mình trong nhóm đã từng offroad Tam Bố đứng ngồi không yên ?, cuồng chân lắm các bác ạ. Giờ làm hành chính thì chả lo làm, về nhà là nằm ngửa gác chân lên bàn lấy điện thoại ra chém gió :D. Nào là rủ rê đồng đội, nào là đi ngày nào, nào là mang theo cái gì, nhất là khoản ăn cắp tiền của vợ ra sao :D, rồi là nịnh vợ, xin con để cho đi như thế nào :whistle:. Khổ lắm các bác ạ!
Đây là hình ảnh buổi sáng thứ 2 khi bọn mình cắm trại trên đồi, câu view các bác cái :D
Album mình up lên facebook ở đây: https://goo.gl/L6l8HA
Ảnh trên flickr: https://flic.kr/s/aHskhgvrZYhttps://www.flickr.com/photos/36382939@N07/
Mọi hình thức sử dụng hình ảnh trong album phải được sự cho phép của mình và chú Dương nhé (y)

Last edited:
Hóa ra toán người mình nhìn thấy và có nói lúc trước là một nhóm thợ rừng. Họ hạ lều và đốt lửa sưởi ấm. Anh em lại chào hỏi nhau rôm rả :D
Các bác ấy rủ ở lại cắm trại ngủ chung cho vui. Sau khinh tính toán đường đi, anh em quyết định lên đường tiếp. Quyết định quá đúng vì đi thêm 1 đoạn nữa chúng tối thấy một quả đồi trên cao và hạ trại ở đó. Một quyết định tuyệt vời! Tại sao thì cả nhà theo dõi tiếp nhé! :)):)):))

Last edited:
Khoảng 18h - 18/9/2015: Dựng lều xong anh em chuẩn bị đồ ăn. Trời về chiều bắt đầu lạnh rồi. Hôm nay trời nhiều mây nên không chụp hoàng hôn được, tiếc thế!
Đây là hình mình chụp vào sáng hôm sau, lúc bình minh lên.

Last edited:
Bài quá hay, ảnh rất đẹp nhưng có lẽ bác nên gộp khoảng 5- 7 ảnh vào 1 lần post cho gọn. Cũng biết bác viết bài vất vả nhưng anh em xem đỡ phải lật trang nhiều. Có gì sai bác thông cảm nhé. Mời bác ly (beer) cho mát. Chờ bác viết tiếp.

Bài quá hay, ảnh rất đẹp nhưng có lẽ bác nên gộp khoảng 5- 7 ảnh vào 1 lần post cho gọn. Anh em xem đỡ phải lật trang nhiều .
Cảm ơn bạn! Mình sẽ rút kinh nghiệm! Tại vì mình lần đầu tiên viết bài và post bằng điện thoại nên thao tác hơi khó, các bạn cũng thông cảm nhé :) Máy tính copy link rồi paste phát nó dễ, cái điện thoại bé xíu bấm cứ lộn lung cả tung lên. Ở cơ quan thì không dám dùng máy tính post, về nhà thì lại ngại :D

Last edited:
Quả đồi này nằm ở độ cao khoảng 1100m so với mực nước biển. Cao nhất trong các đoạn mình đi qua mà có đo độ cao. Hình chụp từ màn hình điện thoại. Hình này chụp lúc xuống 888m rồi.

Last edited:
17:50-18/9/2015: Dựng lều xong, anh em chuẩn bị đồ ăn tối còn mình thì loay hoay với cái chân máy ảnh để lại phơi phóng tí :D. Chân máy thì đi mượn, vác thì không vác vì phân công cho chú Dương rồi =)), ấy thế mà cả chuyến đi chú ấy chả dùng được lần nào toàn mình dùng =))

Tới đây là hết hình ngày 18/9/2015.
Đêm trên núi lạnh nhanh. Rất may không có mưa và sương nhưng gió thổi mạnh muốn bay cả lều, tí thì được trượt cỏ thật =))
Đêm không trăng, không mây nên sao cực đẹp, Milky way hiện rõ nhưng gió và lạnh quá. Áo mang không đủ ấm nên nằm co ro trong lều, mở cửa lều cái là lạnh. Vì vậy đêm chẳng chụp được tấm nào, tiếc quá trời tiếc luôn! :))

Last edited:
05:16:43-19/9/2015: Ngủ sớm nên tầm 4h sáng đã dậy rồi. Trời vẫn nhiều sao đẹp lắm mà lạnh quá cũng chả muốn chụp kiểu nào cả mặc dù chân máy đã dựng sẵn từ tối qua rồi :D
Cứ ngổm dậy liên tục ngó ra để rình mặt trời lên. Có bạn nào đó bảo ở đây là điểm ngắm bình minh đẹp nhất Việt Nam. Không biết có phải không chứ đây là lần đầu tiên trong đời mình ngắm bình minh đẹp đến vậy!
Ông trời đang dần hiện lên!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back