What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Bạn nào làm chủ công ty mà xin visa cho tớ ít kinh nghiệm giấy tờ chuẩn bị với. Chả là báo cáo tài chính vẫn đang báo lỗ mà yêu cầu nộp 2 năm liền, hic như vậy mình lo sẽ bị rớt mất. nếu chỉ vài tháng nộp thuế thì ok. có ai giống trường hợp của mình xin được tư vấn với ạ.

Chào cả nhà, mình cũng apply visa canada đợt này. Sốt ruột quá, may tìm được topic này để hỏi mn. :D
Mình nộp hồ sơ giấy tại VFS Hà Nội. Hôm qua mình vào web cic lập tài khoản và link hồ sơ của mình để kiểm tra, thì thấy status là đã có "final decision" và "Your application was approved". Mà mình vào web của VFS check thì báo hồ sơ vẫn đang processing ở HCM. Như vậy là mình đã được cấp visa chưa vậy mọi người? Mình cảm ơn!

Mình cũng nộp hồ sơ giấy tại VFS Hà Nội. Bạn có thể hướng dẫn mình link hồ sơ vào web CIC được không? Mình đã tạo account CG-Key nhưng không tìm thấy hồ sơ? Check trên VFS thì chỉ báo Hồ sơ đang process tại Hồ Chí Minh.

Cảm ơn bạn.

Anh nhân viên ở VFS nói sau 24h sẽ nhận được tin nhắn. Mình nộp thứ 2 thì trưa thứ 4 nhận được tin nhắn lên nhận passport đấy.

ở sài gòn nhanh ha. Mình nộp thứ 2 mà chưa thấy VFS Hanoi nói gì. Chắc còn mất tgian vận chuyển. haizz.
vé thì mua rồi mà chưa có PP. hị hị

Bạn nào làm visa Canada tại Hà Nội cho mình hỏi.
Nộp hồ sơ giấy tại VFS Hanoi xin Visa Canada thì bao lâu có Visa? Mình nộp hôm 28/4 cả passport nhưng vẫn chưa thấy tăm hơi gì?

Mình từng du học ở Canada từ năm 2001 đến 2005. Hộ chiếu đi khá nhiều nước như Mỹ, Châu Âu, Úc, Châu á...Tất cả các nước này xin Visa đều có kết quả dưới 1 tuần. Không biết sao Visa Canada lâu vậy? Mình đang cần hộ chiếu gấp để đi công tác vài ngày. Có cách nào lấy lại hộ chiếu để đi công tác không?

Bạn nào làm visa Canada tại Hà Nội cho mình hỏi.
Nộp hồ sơ giấy tại VFS Hanoi xin Visa Canada thì bao lâu có Visa? Mình nộp hôm 28/4 cả passport nhưng vẫn chưa thấy tăm hơi gì?

Mình từng du học ở Canada từ năm 2001 đến 2005. Hộ chiếu đi khá nhiều nước như Mỹ, Châu Âu, Úc, Châu á...Tất cả các nước này xin Visa đều có kết quả dưới 1 tuần. Không biết sao Visa Canada lâu vậy? Mình đang cần hộ chiếu gấp để đi công tác vài ngày. Có cách nào lấy lại hộ chiếu để đi công tác không?

Mỗi nước 1 khác mà bạn. thời điểm này mình thấy processing time trên CIC là 32 ngày, không kể thời gian chuyển hồ sơ giữa HN-SG.
Nếu cần PP đáng nhẽ nên nộp onl ý

Processing time trên CIC giờ lại lên 36 ngày rồi haizz (NO) mình nộp từ 16/4 mà tới giờ vẫn mòn mỏi đợi kết quả :(

Processing time trên CIC giờ lại lên 36 ngày rồi haizz (NO) mình nộp từ 16/4 mà tới giờ vẫn mòn mỏi đợi kết quả :(

Bạn ráng chờ thôi bạn ơi, có visa vào một ngày mình không chờ đợi đó.
Đợt mình nộp online thì processing time là 23 ngày nhưng 33 ngày mình mới nhận được kết quả.
Dạo này dân tình đi Canada đông quá, lần nào đến cũng chờ mãi, chắc vì T8 là mùa nhập học nên bây giờ là mùa cao điểm apply.
Mình ngày 6/6 này bay Canada rồi.
Chúc bạn có kết quả như mong muốn nhé

Bạn ráng chờ thôi bạn ơi, có visa vào một ngày mình không chờ đợi đó.
Đợt mình nộp online thì processing time là 23 ngày nhưng 33 ngày mình mới nhận được kết quả.
Dạo này dân tình đi Canada đông quá, lần nào đến cũng chờ mãi, chắc vì T8 là mùa nhập học nên bây giờ là mùa cao điểm apply.
Mình ngày 6/6 này bay Canada rồi.
Chúc bạn có kết quả như mong muốn nhé

Thanks Jessuyen nhìu nha :D Cathay đang có vé giá khá tốt nên mình muốn chắc ăn visa để đặt :D plan tháng 10 mới đi mà cứ sốt xình xịch lên nên apply từ tháng 4 :p
Chúc Jessuyen có 1 chuyến đi vui vẻ thuận lợi nhé ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back