What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

VFS là đơn vị thu thay hồ sơ cho ĐSQ, xin Visa Anh Úc cũng nộp ở đây. Mình nghĩ là nộp hồ sơ ở đây không ảnh hưởng gì đến kết quả Visa cả.
Nhg cả nhà cho mình hỏi, nộp hồ sơ ở đây thì các nước trên đều đóng lệ phí trước, vậy giờ Visa Nhật cũng đóng lệ phí trước? Và giấy tờ có phải công chứng ko? Chứ trước mình nộp trên ĐSQ có mỗi bản photo

Đợt này không có ai cập nhật thông tin gì mới ạ, mình cũng chuẩn bị nộp diện tự túc không thư mời đi đợt đầu tháng 04 đây. Có gì review cho mọi người vậy

Mình mới nộp hs, nv dua minh giay hẹn nhưng k ghi ngày trả. Vậy khả năng sao vay moi nguoi :( ngồi đợi đt ma hồi hợp quá. Bên lãnh sự quán có phong vẩn mình tiếp qua điện thoại k? Thuong bao lâu sẽ nhận duoc đt ở lãnh sự quán vậy moi ng. Minh chỉ xin đi ngắn hạn. Nghe nhiều ng nói ở phuot là xin ngắn ngày thì họ sẽ ghi ngày trả luôn. Còn hso mình sao k ghi ngày trả. Lo quá :((

Mình mới nộp hs, nv dua minh giay hẹn nhưng k ghi ngày trả. Vậy khả năng sao vay moi nguoi :( ngồi đợi đt ma hồi hợp quá. Bên lãnh sự quán có phong vẩn mình tiếp qua điện thoại k? Thuong bao lâu sẽ nhận duoc đt ở lãnh sự quán vậy moi ng. Minh chỉ xin đi ngắn hạn. Nghe nhiều ng nói ở phuot là xin ngắn ngày thì họ sẽ ghi ngày trả luôn. Còn hso mình sao k ghi ngày trả. Lo quá :((

Bạn yên tâm, nếu hồ sơ của bạn ko có vấn đề gì thì đúng 1 tuần sau LSQ sẽ gọi cho bạn để báo kết quả nhé. Trong mấy ngày tới, nếu bạn ko nhận dc đt phỏng vấn, đòi bổ sung giấy tờ của Lãnh sự quán thì cứ yên tâm, còn bị gọi mới là phiền đó bạn hehe. Ai xin visa Nhật cũng đều chung số phận là ko dc ghi cụ thể ngày trả visa và vẫn phải chờ điện thoại như vậy thôi.

SS ơi, em thấy đây cũng là kiểu thu hộ hồ sơ mà LSQ NB mới triển khai thôi ss. Em đang định nộp ở Saigon Tourist đây.

e tính khi nào đi lại đó, c hỏi rồi, VFS ĐN k nhận hso Nhật, chỉ có SG với HN mới nhận thôi. Biểu phí nộp SGT hết bnhiu e check chưa

Mình vừa mới bị LSQ từ chối visa du lịch tự túc Nhật nè. Hồ sơ mình đầy đủ. Xin đi du lịch cả nhà: vợ chồng và bé 8 tuổi đi ngày 16/4 về ngày 22/4. Cả nhà mình cũng đã có visa đi du lịch Hàn Quốc tự túc cuối năm 2015 và đi loanh quanh các nước ĐNA, Ấn Độ. Số dư TK 270tr, sổ hồng nhà đứng tên vợ chồng. Lúc bị từ chối visa mình buồn đến không muốn hỏi lý do, mà sợ nếu có hỏi cũng không nói. Mình đã mua vé máy bay của Vanilla giá rẻ 3 người hơn 17tr, đặt airbnb 2 ngày ở Kyoto và 4 ngày ở Tokyo tổng cộng 9.5tr. Hic... giờ thì đang gậm nhấm thiệt hại, hối hận vì tham rẻ, vì tự tin thái quá.

e tính khi nào đi lại đó, c hỏi rồi, VFS ĐN k nhận hso Nhật, chỉ có SG với HN mới nhận thôi. Biểu phí nộp SGT hết bnhiu e check chưa

VFS ĐN chỉ nhận Úc, Anh và Ý thôi chị. Còn SGT e có check giá là 1tr ấy. Đang chờ thư mời về đây chị

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,147
Latest member
daniel22
Back