What's new

Chuyện về các CON ĐÈO trên khắp mọi miền Việt Nam

Re: Chuyện về các CON ĐÈO trên khắp mọi miền Việt Nam

Tiện topic liên quan đến đèo em mún hỏi mấy bác 1 tí xíu: Trung thu này em với vài người bạn tính làm chuyến đổ đèo ngắm trăng lên mún bác nào am hiểu về đèo có thể tư vấn cho bọn em được ko ạ. Đèo ở miền bắc các bác nhé hihi
Tiện đây lại nói đến đèo, mà đèo thì là đường rùi...bác này tính đổ đèo ngắm trăng miền bắc thì...Ô Quy Hồ mà đổ, mà ngắm đi nhỉ...nhưng mà thời gian lại là nửa đêm không biết các bạn có...thả hồn tùy...trăng phiêu lãng được nữa không đấy? :D

Trên trục đường Trường Sơn, đoạn từ ngã ba Đăk Tô đến cầu Dăk Rông có mấy con đèo rất dài: Đèo Lò Xo - Đèo A Roàng ... Đường Trường Sơn nhánh Tây, có 3 con đèo lớn rất hiểm trở và hay bị sạt lở: Đèo Sa Mù - Đèo Khe Đăng - Đèo U Bò. Chúng ta nói về từng đèo nhé :)

Đèo Lò Xo thì tôi đã viết ở những post trên, còn đèo A Roàng thì ....

Trời ơi, em cực kỳ thích bác. Em chuyên phượt xe máy qua đèo, cũng từng có cảm giác như bác nhưng không viết được hài hước dạng tưng tửng như bác được. Em đang bụm miệng cười kẻo các cụ tưởng hâm đấy. (lúc này là 1h sáng)

Last edited by a moderator:

Việt NAm nhiều đèo quá, đúng là 3/4 diện tích là đồi núi có khác

Có bạn nào nghe về sự tích Đèo Ngang và Đèo Đứng ở Quảng Bình chưa? Rồi Đèo Đá Đẽo (chịu được) ở phía bắc Phong Nha trên đường HCM nữa...

Bác Big Daddy giải thích luôn đi chứ tò mò thế này sao mà chịu được. Đèo Đá Đẽo nói lái là *** Đã :)). Đứng và Ngang chắc liên quan đến Kiểu =))

Bác nào đi rồi bắn vài cái ảnh Ô Quy Hồ và Pha Đin lên đi. Em còn thiếu 2 cung đường huyền thoại này

Đèo Ô Quy Hồ 10/2011. Trên đỉnh mây mù .

Khúc cua dưới chân đèo.

Dưới chân đèo nắng đẹp.

Đèo Ô Quy Hồ 10/2011. Trên đỉnh mây mù .

Em còn đèo này chưa đi. Nhìn ảnh lại muốn lượn rồi, và rất muốn thử tay lái mà không biết có kham nổi đèo này không bác ơi????? MPL, KP, PĐ em chơi đc, dưng không biết OQH có dễ "xơi" không bác?????

Đèo Hải Vân phía Huế.

Đỉnh đèo.

Phía Đà Nẵng.

Bãi biển Hòa Vân và làng phong nhìn từ đèo.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back