What's new

Mông Cổ - Tình ca du mục < Đầu tháng 9/2014 >

Người ta bảo, đàn ông 30 tuổi chưa có sự nghiệp là 1 thất bại!

Lẽ thường, là vợ đẹp, nhà cao tầng, 4 bánh, có công ty có nhân viên có mối quan hệ tốt, sang trọng và lịch thiệp.

"Lẽ không thường", tớ thích sự nghiệp bụi đời của tớ - trong đó có những thảo nguyên xanh ngút ngàn tầm mắt, được cưỡi lạc đà thong dong tự tại trên sa mạc, được phi ngựa tóc bay miên man phất phơ như lãng tử <mặc dù đầu trọc, thôi thì cởi trần khuỳnh tay bay lông nách đỡ vại...hehe>, chỉ tưởng tượng tiếng vó ngựa âm vang khắp thảo nguyên mênh mông là nước miếng ứa ra rồi!... hị

Nơi ở là những căn lều giữa thảo nguyên xanh bao la, ánh sáng trong đêm là những vì sao sáng rực trên bầu trời, thảm cỏ là nơi ngả lưng êm ái. Gió là lời ru đong đưa từng giấc ngủ. Bạn đồng hành là dân du mục, là cừu, là cỏ cây hoa lá, là mây, là trời xanh.
Thích nhỉ ^^

Sơ bộ là cuối tháng 8, bay từ HN --> Beijing rồi đi tàu điện đến Ulan Bator - Thủ đô Mông Cổ - Đây là địa điểm để bắt đầu hành trình.

Chúng ta sẽ thuê xe cào cào chạy 15 ngày rong ruổi khắp đất nước Mông Cổ. Nơi có đại ca Thành Cát Tư Hãn lẫy lừng - anh họ của tớ bá chủ thế giới 1 thời ^^, sa mạc Gobi, thung lũng Orkhon, tu viện Tuvkhun - nơi được núi đá và rừng bao bọc. Và trên hết là thiên nhiên hoang sơ hùng vĩ bậc nhất thế giới!

Tổng thời gian dự kiến: khoảng 15 ngày.
Tổng tất cả chi phí dự kiến: khoảng 1500$ (vì bọn mình đi phượt bụi nên sẽ hạn chế tối thiếu tất cả các chi phí không cần thiết, nhưng khuyến khích nên phòng thêm 1 khoản tiền nhỏ trong thẻ ATM để dự phòng bất trắc).
Anh em bạn bè nào có cùng đam mê, đủ tự tin về sức khoẻ, dày dạn sương gió, có tinh thần đồng đội cao, thu xếp được thời gian công việc thì tụi mình rất vui được làm bạn đồng hành.
Kế hoạch lập nhóm khoảng 4 đến 6 người, hiện tại có 2 nam. Có bạn nữ nào máu me tham gia đi thì càng tốt ^^
Lịch trình chi tiết anh trai đi cùng đang lên kế hoạch, sẽ up lên sóm nhất!

Tham gia thì hú tớ nhé!
SĐT: 01.999 999 949
Email: [email protected]
Fb: www.facebook.com/anhvu3006

Hình mượn của anh Tùng Tabalo đi Mông Cổ năm 2010 - trong taybacgroup

Last edited:
Đọc Totem sói + tưởng tượng; nhìn hình + kế hoạch bị phê toàn tập. Cơ mà năm nay lịch kín min mít rầu. Giá như là tháng 09 năm sau, mình đặt gạch cứng :)
Các pác đi đi rồi về kể tiếp... Tớ ở nhà hóng vậy :D

Theo mình nếu thế thì tốt nhất là bay thẳng sang Mông Cổ có phải đỡ mất tiền visa 2 lần vào TQ không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,142
Latest member
nhacaiuytin88
Back