What's new

[Chia sẻ] Phượt Đà Lạt :D

Chào các bác, e là người SG nhưng lạ cái rất thích Đà Lạt đến nỗi muốn lên Đà Lạt ở luôn nhưng ko biết lên đó làm j ăn :))
Tối cn ngồi nhậu zới mấy đứa bạn. hứng lên thế là 3 đứa về soạn đồ để sáng t2 đi luôn. Hẻo cái là đi zới vợ chồng thằng bạn mà mình lại đi 1 mình 1 xe tủi gê =)) Gọi dt xin sếp nghỉ làm mà ổng ngủ sớm quá nên nhắn cho ổng 1 tn rồi đi luôn =))
Sáng sớm ăn sáng cái đã cho có sức :D 10h xuất phát

Đến Định Quán dừng chân ăn trưa :)

Xong xuôi tiếp tục đạp lên tới Bảo Lộc. Dừng chân ngay Đức Mẹ trên đèo Bảo Lộc

Ghé cafe Trâm Anh ngỉ chân uống cafe cái :D

món trà bát bửu hơi bị ngon :D

tới ngay ngã 3 quẹo zô cao tốc ngỉ tiếp

nghệ thuật tí xíu

tới Đà Lạt 6h tối ngủ ngỉ lấy sức =))

Em cũng mê Đà Lạt giống bác, cũng mong có ngày sẽ rời bỏ xứ sở thành thị đông đúc xô bồ này lên Đà Lạt sống, cơ mà chắc còn xa lắm :D , hóng bài của bác

Thích nhỉ. Mình thích ngẫu hứng đi là đi kiểu này. Cũng làm 3 lần ngẫu hứng này oy, thích và thích. Nếu lần sau có ngẫu hứng thì hú nhau đi cho vui.

Sáng sớm ngủ tới 10h mới dậy, vác 2 con xe ra rửa cho e nó đẹp trai lại :))

rửa xe ăn sáng xong nge đồn có loại cafe chồn j đó và thế là lên đường lùng sục =))

àh đây rồi. ko uổng công mò mẫm :))

đây là chân dung cái con đã cho ra 1 trong những loại cafe mắc nhất thế giới

thử huấn luyện coi nó nge lời mình ko =))

còn đây là loại cafe chồn thượng hạng đây. hỏi nhiu tiền tính mua zìa uống chơi mà nó kiu 20 triệu 1 kg nên chia tay luôn =))

cái bình pha cafe của nó cũng hơi khác người :))

thành phẩm 10gr cafe 200k dc nhiu đây =))

chiều tối đi lùng kiếm mấy ngôi nhà ma trên Đà Lạt mà Thái Hoà đóng phim Quả Tim Máu =))

kiếm dc căn này mà tối quá nên hết dám zô. mắc công lại gặp " Người Ấy" thì khổ :))

đói rồi nên đi ăn bánh tráng nướng trên đường Bùi Thị Xuân :D

hấp dẫn quá

ra đi uống cf zô tình thấy quán cafe trong phim Quả Tim Máu luôn. và thế là cào ngay kẻo đóng cửa :D

cafe xong thì ra chợ mới chơi và về khò khò chứ đi khuya gặp "Người Ấy" thì hết về SG :(

dậy rồi đi ăn sáng thôi. hơi mắc (40k) nhưng ngon bá cháy :))

thử chui qua cái cafe toa xe lửa j j đó ngay ga Đà Lạt. đẹp nhưng cách phục vụ và đồ uống hơi tệ

áh ** =))

tạo dáng cái =))

suy nghĩ tính toán coi xài hết nhiu tiền rồi. ko biết còn đủ tiền zìa SG ko(NO)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,582
190,135
Latest member
liemnv
Back