What's new

Chinh phục Fansipan trong giá rét

attachment.php

"5 anh em trên 1 chiếc xe tặng, như bông hoa nở cùng 1 ...lúc!"
Nhóm mình gồm 5 dân Phượt đất SG, quang năm chỉ biết đến 2 mùa mưa+ nắng. Lần đầu tiên trong đời của mổi người được biết mùa đông lạnh giá xứ Bắc, mưa Phùn và thế nào là "Rét đậm, rét hại" ngay trên vị trí cao nhất của bản đồ VIỆT-NAM.
Cả nhóm 5 người với 3 chuyến bay khác nhau, hẹn cùng gặp nhau tại ga Hà Nội.

Re: Chinh phục Fansipan trong giá rét.

Thông qua sự giới thiệu tour leo Fan của Dương Trúc Long_ Nhóm đã đặt tour leo thông qua Làng DL Sapa với giá 1300k/1 người.
Đến ga Lào Cai, nhóm được đón lên Sapa và đến KS để chuẩn bị leo Fan. Tiếc là khi đến nơi đã không gặp được bạn Long; có vài thay đổi so với lời chào mời ban đầu( Lúc đầu tuyên bố 5 ng/3 poter, nhưng lại chỉ có 2 người; khi mình yêu cầu phãi đủ theo số lượng đã báo qua mail thì đòi mình phãi chi thêm 800k/1 poter).
Biết sao được bây giờ, đành phãi tiếp tục hành trình vậy!!!

attachment.php

Số lượng lương thực cho nhóm 5 người của mình mà nhà tour chuẩn bị cho nhóm.( Mọi người nhìn và nếu chia cho số người thì quả là rất oke,........Nhưng tiếc thay lại không phãi vậy!)

attachment.php

Nhóm nhanh chóng thu dọn đồ; phân loại các thứ sẽ gởi lại, và các thứ sẽ mang theo lên núi.

attachment.php

Nạp năng lượng trước khi xuất phát.

attachment.php

Lên xe của nhà tour chở vào VQG Hoàng Liên Sơn.

attachment.php

Last edited:

attachment.php

Trong nhóm mình xuất hiện 1 bạn người nước ngoài còn rất trẻ, chỉ mới 19t_ Nghe giới thiệu là người thiết kế các trang web về DL.
Với phong phanh áo dài tay và cái quần dù, thêm cái áo khoát bên ngoài. Mình run lập cập vì lạnh, chỉ mong nhanh nhanh lên đường cho đở lạnh, còn 4 bạn khác thì thích thú trong cảnh mờ sương, thở ra khói( Giông phim HQ).
attachment.php

Nhóm bên sơ đồ leo Fan của VQG Hoàng Liên Sơn.

attachment.php

Thử thách đầu tiên, 1 con dốc. Lethanh rớt lại phía sau, được bạn trẻ người NN kia hổ trợ đồng thời làm nhiệm vụ khoá đuôi.

attachment.php

(Trong tiết trời lạnh giá, sương mù mờ mịt, hình chụp không được nét, mong các bạn thông cãm.)

attachment.php

attachment.php

Rất tiếc trên đường lên mình không có hình vì mang theo DSLR trong điều kiện sương mù không dám lấy máy ra. Đành hóng hớt hình từ máy chịu nước của anh Leng keng vậy.

Một vài hình ảnh khi mới tới khách sạn của pác Long sáng ngày 22/12/2010

Phố núi, theo đường này sẽ xuống bản Cát Cát

Từ sân thượng chổ ăn sáng tại khách sạn nhìn được cảnh này
Đường phía bên trái là đường Mường Hoa, đi về các bản Hồ,bản Dền, bãi đá khắc cổ, ...

Cũng từ chỗ này, sáng ngày 24/12/2010 (sau khi xuống núi tối 23/12/2010)

Và nhìn ra phía sau khách sạn

Last edited:

Chỉ cần dừng lại chụp 1 tấm thì những người đi trước mình đã chìm khuất trong sương mù dày đặc.

attachment.php

attachment.php

Đối với dân SG như mình, 1 lần đến với Fan là cực kỳ tốn kém và việc thu xếp công việc, nên nhấn nhá rảo bước lưu kỷ niệm. Nhìn các bạn đồng hành chờ đợi làm mình áy náy quá. Sorry và thanks các bạn nhiều!

attachment.php

Thành viên nử duy nhất trong nhóm mình. Đứng bên tay phãi hình là người dẫn đường tên là: Dũng.( 1 người DĐ thiếu đạo đức nghề nghiệp TRẦM TRỌNG_ mình sẽ nói rỏ hơn ở phần sau, khi nhóm lên đến lán 2_ 2.800m).

attachment.php

Anh Hiển( Bên trái hình) và Weekender.

attachment.php

Bạn đi đầu là Louis.

attachment.php

attachment.php

Đường mòn nhìn thăm thẵm làm sao_ Mọi người xem thấy thế nào khi người dẫn đường lại lệt bệp ở khúc giữa!!!???

attachment.php

Cô em gái nhỏ tuổi nhất trong nhóm, nhờ giọng trong trẻo và những câu hỏi ngây ngô của em mà bọn anh cũng vừa đi vừa cười nghiên ngã.

attachment.php

Đầu tàu của nhóm, nhìn hơi bị béo nhưng cực kỳ khoẻ, anh luôn là người dẫn đường, mở lối cho nhóm.

attachment.php

Ui...đoạn đường này là anh LK có nhìu ảnh dìm hàng của em lém lun nè, hý hý

Bùn 1 nỗi là em ko lên đỉnh được nhưng em thiết nghĩ sức khỏe của mình quan trọng hơn đúng ko anh?

Cái ông dẫn đường đó em cũng cú nó lắm luôn áh! Làm dịch vụ du lịch mà khách nói 1 câu, cãi lại 1 câu. Không biết động viên khách gì cả....Bực mình

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back