What's new

Thưởng thức thu Hà Giang - Tối T6 31.10 - Tối T2 03.11

Chào cả nhà,
Hà giang mùa thu luôn rất quyến rũ, ko chỉ vì Tam giác mạch mà bởi toàn cảnh thiên nhiên của vùng này. Vì thế mình rất mong được đến vào cuối tuần sau, hiện mới chỉ có 2 ôm là mình và 1 cô bạn. Lịch trình thì mình sẽ tham khảo các đoàn và xin fep post sau, dự kiến đoàn khoảng 4 xe thì vừa đẹp. Do cung HN-HG cũng ko có nhiều cảnh và muốn tiết kiệm sức, mình đề xuất tối t6 (31/10) lên bxe Mỹ đình lên Hà Giang, tối t2 (03/11) từ HG đi xe về. Nếu các xế có xe thì tốt nhất gửi xe từ HN đi, còn nếu ko thì mình tính fg án thuê xe trên HG. Rất mong nhận được sự quan tâm và phản hồi của cả nhà :D
Mình xin gửi lịch tham khảo như sau:
+ Ngày 0: Tối thứ 6 ngày 31/10/2014
- 20h00 tối Từ bến xe Mỹ Đình lên ô tô xuất phát đi Hà Giang.

+ Ngày 1: Thứ 7, ngày 01/11/2014
HÀ GIANG – QUẢN BẠ – YÊN MINH – ĐỒNG VĂN (150 KM).

+ Ngày 2: Chủ nhật, ngày 02/11/2014
ĐỒNG VĂN - LŨNG CÚ - MÃ PÌ LÈNG - MÈO VẠC (93 Km)

+ Ngày 3: Thứ 2, ngày 03/11/2014
MÈO VẠC - BÁC MÊ - HÀ GIANG.
Bắt chuyến xe tối từ HG về HN. Có mặt tại HN vào sáng sớm thứ 3 - 04/11/2014.

Mình sẽ cần tìm thêm thông tin về các địa điểm ngắm cảnh nhưng muốn được ngắm đủ Núi đôi, Lũng Cú, Cao nguyên đá, dinh nhà Mèo, nhà của Pao, Nho quế, Mã Pí lèng ... Bạn nào có kinh nghiệm thì làm lead jup mình nhé ... Many thanks!

Last edited:
Re: Hà Giang - tối t6 31.10 - 03.11

Chào cả nhà,
Hà giang mùa thu luôn rất quyến rũ, ko chỉ vì Tam giác mạch mà bởi toàn cảnh thiên nhiên của vùng này. Vì thế mình rất mong được đến vào cuối tuần sau, hiện mới chỉ có 2 ôm là mình và 1 cô bạn. Lịch trình thì mình sẽ tham khảo các đoàn và xin fep post sau, dự kiến đoàn khoảng 4 xe thì vừa đẹp. Do cung HN-HG cũng ko có nhiều cảnh và muốn tiết kiệm sức, mình đề xuất tối t6 (31/10) lên bxe Mỹ đình lên Hà Giang, tối t2 (03/11) từ HG đi xe về. Nếu các xế có xe thì tốt nhất gửi xe từ HN đi, còn nếu ko thì mình tính fg án thuê xe trên HG. Rất mong nhận được sự quan tâm và phản hồi của cả nhà :D

Bạn có 12h để tham khảo và hoàn chỉnh cung đường đúng theo qui định của BOX.

Sao cậu không cho cái thời gian là tối 31 đi. Tối 02.11 về
Lịch trình cụ thể chứ bạn. Nếu bạn chốt thời gian và địa điểm cụ thể mình đăng ký full và hỗ trợ bạn về thuê nhà nghỉ và xe máy trên Hà Giang luôn. Việc này phải làm gấp vì trên đó đang cháy xe.

Cám ơn Mod đã nhắc nhở, mình đã update lịch rồi nhé
@ bacnguyen: cám ơn bạn, nếu được send jup mình contact nhé, mình muốn đi thêm 1 ngày cho thoải mái và đỡ gấp gáp bạn ạ, cám ơn bạn!

Mình cả thằng bạn cũng đi trùng ngày với bạn :) Nếu được thì join cùng bạn cho vui :D
Chi phí cụ thể là bn thế

Nếu bác cần thông tin thêm thì em xin giúp 1 chân nhé, em là chủ quán cà phê Quốc lộ 1, vừa đi cung Hà Giang - Hồ Ba Bể về đợt vừa rồi, hi vọng giúp được đoàn

@ quoclo 1 ơi, có thể chi mình xin lịch trình và chi phí bạn đã đi tuyến HG để tham khảo đc ko?
@ sunsoul: lịch trình mình tạm thế, mng có thể góp ý thêm hộ nhé, mình dự kiến CN này off nếu có đủ thành viên, và cg là để thêm thời gian tìm thông tin. Mình đi cách đây 2 năm, tự gửi xe máy lên thì tốn khoảng 2.5tr, nhg hiện nay thì cần update lại mọi thứ
@neva: bạn ơi bạn định độc hành à? Nếu ko đủ người thì kèm thêm 1 ôm đc ko :D
@bacnguyen: bạn đi full 1 xe đg ko? Theo kế hoạch thì 1 đêm thứ 7 nghỉ đồng văn và 1 đêm cn nghỉ mã pí lèng, hình như bạn rất quen nơi này, có thể góp ý thêm jup đoàn nhé, thuê mình cg muốn sớm nhg muốn việc đặt có su đồng ý của cả nhà, do vậy, bạn lên jup kế hoạch, dự kiến CN này off, mình chốt hết và đặt nhé.
Cám ơn cả nhà!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back