What's new

[Hỏi đáp] Hà Nội - HCM - Cambodia - Bangkok - Hà Nội. Đi như thế nào?

mrqpro

Phượt thủ
Chào các bạn. Tết dương lịch này mình xin nghỉ 1 tuần và có ý định đi phượt theo lộ trình : Hà Nội - HCM - Cambodia - Bangkok - Hà Nội. HN - HCM, BKK - HN thì đi vietjetair còn lại đi ô tô.

Có bạn nào đã từng đi như này rồi, có thể cho mình xin lịch trình chi tiết được không? Đi sang Cam thì đi chơi theo lộ trình như nào để được nhiều chỗ hay nhất?

Còn một vấn đề rất quan trọng là : khi qua cửa cẩu ở Cambodia, vụ bắt xòe 700$ or 20k bath đã bỏ chưa? Mình dùng thẻ tín dụng giờ có được không? Cái này rất quan trọng, bạn nào mới đi thì rep lại hộ mình nhé. Thanks so much.

Nếu bạn đi xe khách thì ra Phạm Ngũ Lão, Q1 bắt xe đi Phnom Penh, chơi ở PP 1 buối hay 1 ngày rồi tiếp tục bắt xe đi Siem Riep. tham quan Angkor 1 ngày rồi bắt xe qua Thái.

Nếu bạn đã đi du lịch và hộ chiếu đã đóng dấu ở nhiều nước (như Sin, HK, Nhật, châu Âu, Mỹ...) thì qua cửa khấu Thái dễ dàng. Họ chỉ làm khó khi bạn ít đi xa (hộ chiếu còn mới hoặc ít đi).

Vậy là vụ xòe tiền vẫn chưa bỏ? Hộ chiếu cùa mình vẫn mới toe, mới có dấu của Lào và Thái thôi.
Kiểu này phải mang tiền mặt đi chăng?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back