What's new

[Hỏi đáp] hỏi về đường xá cung Mường Lý, Tén Tằn ( Mường Lát, Thanh Hóa)

aircom

Phượt tử
cuối tuần này nhóm mình định chạy cung HN-Xuân Mai- Cao Phong- Mai Châu-Mường Lý-Sài Khao-Tén Tằn-Quan Hóa- Bá Thước -Cẩm Thủy- đường HCM- Xuân Mai -HN nhưng hiện đang băn khoăn chưa biết tình hình đường xá đoạn MAI châu- Mường Lý- Sài Khao- Tén Tằn- Quan Hóa -Bá Thước thế nào; bác nào mới đi cung này về thì giúp đỡ với; tình hình đường xá ntn ạ ??? càng chi tiết càng tốt ạ. :help:). Xin cảm ơn !!!

Re: hỏi về đường xá cung Mường Lý, Tén Tằn ( Mường Lát, Thanh Hóa)

Mùng 7 Tết E có chạy 1 mình lên Mường Lát từ Cẩm Thủy - Bá thước - Quan hóa và theo TL 520 lên Mường Lát,nhìn chung đường cũng không khó lắm nếu không gặp trời mưa,vì trên TL520 đường đang cải tạo 1 số đoạn nên nếu gặp trời mưa thì sẽ khó đi vì bùn.
- vì Mình không có về đường Mai Châu theo QL15A mà chạy thẳng lên Tt Mường Lát rồi về Mường Lý theo đường rừng lên khu bảo tồn Xuân Nha - Tân Xuân - Sơn La.( Đoạn đường này rất khó đi,gặp trời mưa thì chắc không thể đi nổi vì đường quá bé và hầu hết là đường đất trơn trượt,một khi đã đi vào trong khu này rồi chỉ có tiến vào chứ khó mà nghĩ là sẽ quay lại)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back