What's new

[Hỏi đáp] Cho em hỏi về balo Deuter

Neo3F

Phượt thủ
Các bác phượt-tơ đã có ai mua mấy con Deuter ở mấy chỗ như là Balodulich.xxx hay Umove chưa?
Em thấy Deuter bên châu Âu toàn tầm hơn 100Eur mà hàng trên có chưa đến 400k VND. Em nghĩ là chênh lệch thế thì cũng chả thế là đồ thật được rồi. Có cái là ko biết chất lượng có OK ko? Nếu ổn thì về mua cho rẻ (đến cả chục lần)

Các bác dùng rồi cho e 500 ý kiến nhá ;)

Nói chung bây giờ hàng của Deuter bị fake rất nhiều và rất hoàn hảo từ tem mác. Kể cả tem 7 màu hay mấy màu, mác "made in VN" đi nữa bác lên hàng ngang hàng đào có đủ hết, nếu không có thì đặt làm là oke. Nói chung là cái vụ tem mác không tin được. Tiếp theo là chất lượng, hàng fake theo mình thì dùng cũng khá ổn (chất lương ko bằng 100% hàng Original nhưng cũng kẻ 8 lạng thằng nửa cân nếu fake chuẩn) , kiểu dáng y chang hàng original, lâu dài nó ra sao thì chưa biết :D.

Một vài điểm phân biệt hàng fake vs hàng Original.

1. Hàng xịn trên mác sẽ viết là “Manufactured in Vietnam under license for Deuter Sport GmbH & Co. KG Germany”
Hàng fake là “Manufactured in Vietnam under license for deuter sport GmbH Germany”
attachment.php

attachment.php

2. Nếu ai có 1 túi xịn thì chỉ cần sờ và nhìn chất vải là biết ngay :))
3. Xin thưa với các bác là tuổi thọ trung bình của hàng Deuter xịn là từ 10 đến 15 năm (trong điều kiện sd không khắc nghiệt), bảo hành suốt đời (theo hãng). Bên Đức rất ít khi nhận được khiếu nại về sp (theo công bố là 0,3%)
4. Hàng xịn logo Deuter thêu ở trên của túi, dung tích và tên seri thêu phiá gần đáy túi.
attachment.php

5. Tất cả khóa đều là khóa YKK. Các bác cứ nhìn cái logo YKK trên khóa mà dập lởm khởm ko sắc nét là hàng fake 99,9% :D

Tất nhiên hàng xịn thì chả có ai bán giá rẻ cả. Nếu là hàng tuồn kho thật sự thì chả dại gì bán với giá chỉ bằng 1/4 giá gốc (em mà kiếm dc hàng tuồn kho thật sự em sẽ bảo là hàng chính hãng mua từ amazon ngay và bán với giá gần giá gốc :D). Em nói ở đây không phải nói tất cả mọi người nhá. Mua hàng fake hay xịn là tùy các bác thôi, miễn sao phù hợp với mục đích sử dụng và túi tiền là được.

Last edited:
Nói Chung thì hàng khi xuất dc sang Châu âu thì chi phí cao lắm,như thuế xuất nhập,phí mặt bằng...ko cần phải nói j VN vs Châu âu!Cùng 1 sản phẩm nếu bán tại nhà sẽ giá khác rất nhiều nếu bán ở các trung tâm thương mại lớn ;)!
Nếu Cửa hàng đảm bảo chất lượng thì bạn có thể yên tâm!Thời buổi buôn gian bán lận chả dc mấy đâu:D!
Nếu bạn con` lan tăn thì có thể tham khảo sp The North Face tuơng tự Madein VN của minh` tại topic này nhé:
https://www.phuot.vn/threads/24125-...ace-Crumler...cho-dân-PHƯỢT!Giao-hàng-tận-nơi
(Hàng mình bán tại nhà nên giá se~ mềm)

Thanks bác toanmomday, em xem hàng bên này rồi, sờ sướng tay lắm :X, khóa khiếc, dây diếc mối nối đường may đều rất chắc tay.

Nói thật là tin chắc 99% với cái giá <400K nó là fake rồi, hàng có lỗi thì chất liệu sờ nó vẫn phải ngon vì VN mình chỉ gia công chứ nguyên liệu hãng chủ quản nó cung cấp. Cái chính là em muốn hỏi kinh nghiệm sd hàng fake ở VN ấy? Nó dùng ổn không. Có bác nào dùng chưa chia sẻ tý đê

Bác mua để dùng với mục đích j` thì bác cứ dùng với mục đích đó thôi, lại còn kinh nghiệm dùng hàng fake nữa :))

Nói qua về hàng TNF, đây là hãng bị fake nhiều nhất, độ tinh sảo ngày càng cao. Áo khoác thì quá dễ nhận biết rồi, balo laptop của TNF bị fake nhiều nhưng quá giống hàng original nhất là surge, hotshot ..... Em là em bị lừa nhiều rồi nên bây h chả dám tin mấy bác bán hàng 100% nữa, tất cả là dựa vào kinh nghiệm bản thân cũng như tìm hiểu qua các topic của mấy bọn tây balo, mà nói thẳng ra nhiều bác bán hàng có khi cũng ko nắm rõ dc tình trạng hàng của mình, mối bảo original là biết original. Đợi em thu thập thêm 1 số thông tin rồi làm bài phân biệt cho các bác nắm rõ được hàng của mình là loại nào heheheee

Last edited:
Cái j mà chả cần kinh nghiệm. Có j đâu mà bác phải cười. E cũng dùng đi phượt, đựng đồ, đựng quần áo thôi. Hàng ở nhà mà chất liệu ok: tức là nếu có lúc nhồi đầy thì nó cũng ko bục, gặp nước nó ko proof thì cũng phải từ từ mới ngấm chứ ko phải dính mưa phát là các lỗ khâu ướt sũng ngay, rồi đeo 80-100% dung tích (nói chung là tương đối nặng cho các chuyến tầm 3-4 ngày trở lên) trong tầm 1 năm vẫn không hề hấn j thì múc ở nhà cho rẻ thôi. Dùng đc 2-3 năm là ok rồi thay cái mới cho nó fashion :D

VD như năm ngoái e mua 1 con North Face ở Kim Mã, dùng nửa năm là có dấu hiệu xuống cấp rồi. Đến bây giờ là nó gần như đi hẳn rồi. Đấy bác nào mà định lấy hàng chỗ Kim Mã thì biết tầm hàng mà chọn ;)

Balo deuter thì tớ chưa thử nên không biết, nhưng hôm nọ có vác 1 con McKinley mua ở shop baylenvietnam của nhà anh Sake đi 1 vòng Đà Nẵng - Huế. Kết quả ngắn gọn là cực kỳ hài lòng.

Về thiết kế, cái này chắc học theo hàng chuẩn 100% nên tớ thấy rất thông minh, có nhiều chi tiết khiến mình bất ngờ vì nó tiện quá, kiểu như túi bên hôm rất dễ mở, áo mưa vừa khít, hở đúng chỗ cần hở, che đúng chỗ cần che.

Về chất liệu, thú thực em chưa đc dùng hàng-chắc-chắn-là-xịn bao giờ nên cũng ko phán lung tung được. Nhưng cảm giác thì rất tốt, vài balo ban đầu thấy hơi mỏng manh, những chỗ lót mút thì êm ái chắc chắn, tương đương với giày thể thao xịn. Đường kim mũi chỉ soi kỹ lắm mới thấy có chỗ hơi chệch choạc tí xíu thôi. Khóa kéo, phụ kiện thì đầy đủ và chắc chắn, bấm ra bấm vào kêu toanh toách rất hoành tráng, em là em rất thích cái này.

Về sử dụng, cái balo của em là 40+15 hay 40+20l ấy, em nhét đầy ự đồ, thử đi bộ khoảng 4km thấy rất êm ái và nhẹ nhàng. Balo của em là loại có cái khung thép đỡ sau lưng để balo ko dính sát vào người. Vụ sử dụng balo thế nào cho đúng theo em phụ thuộc cả vào mình lẫn vào cái balo, về phần mình thì phải biết cách xếp đồ cho hợp lý, nặng vào gần nhẹ ra xa. Về phần cái balo thì phải có đủ đồ để điều chỉnh, strap bụng, strap ngực, ... thậm chí loại hạng nặng phải có cả chỗ để gắn cái monopod cho balo. Cái McKinley nhà em giải quyết vụ này cực ngon luôn ấy.

Về tem mác thương hiệu, như em đã trình bày là hoàn cảnh em khó khăn, có biết cái hàng hiệu nó tròn méo như nào đâu. Thành ra có mỗi cách lọ mọ vào web của hãng để tìm. Kết quả là có thấy trên web có 1 chú giống thế, nhưng khác nhau ở mấy chỗ như thế này. Thứ nhất là tên khác nhau, trên web tên là Cougar (máy bay bà già -_- em tìm thấy mà lặng cả người). Thứ hai là trên web chỉ có màu đen. Đấy, về cơ bản là chỉ khác thế thôi.

Tóm lại, em thấy mình rất là may vì đã kiếm được con hàng (có thể là fake nhưng chả sao hết) ngon choét như thế này. Giá thì rẻ hết hồn con chồn, 350k

Bây giờ thấy các shop ở VN đang bán nhiều 3 thứ đồ hay hay, hỏi ai cũng bảo là xịn trăm trăm, không biết các bác thấy thế nào?
1> túi Timbuk Camera Snoop, giá khoảng 550k-600k <~ em thấy rắt dặt dẹo
2> túi Mountain Smith Camera Zoom, giá khoảng 400k <~ em thấy đẹp, ngon mỗi tội bé quá
3> túi Mountain Smith Endeavour, giá khoảng 600k

Nói chung xác định chênh nhau gần chục lần về giá thì fake rồi nên em ko quan tâm bác nào khẳng định xịn/fake mà chỉ quan tâm cái balo đấy a e chiến rồi thì thấy chất lượng thế nào thôi. Dùng ổn như cái của bác thì cắn luôn ;)
Với lại e thì chỉ định lấy con 35+ thôi vì nói chung em quen đi kiểu gọn nhẹ thôi, 40+ trở lên là dài quá khổ, đi tàu ko sao chứ đi hàng ko giá rẻ lại mất tầm 15-20E ký gửi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back