What's new

[Chia sẻ] Đồng Tháp - Long Hải - Đà Lạt - Phan Rang - Sơn Hải (đường mới) - Bàu Trắng - Mũi Né

Đồng Tháp - Long Hải - Đà Lạt - Phan Rang - Sơn Hải (đường mới) - Bàu Trắng - Mũi Né

Chào các bạn.
Mình là mem mới, đây là bài up thứ 2 của mình sau bài Đồng Tháp - Phú Quốc. Để khởi động đầu năm mới 2016, được sự giúp đỡ nhiệt tình của các bác trên diễn đàn, đặc biệt là chú thienbao11, đã làm "quân sư" cho mình về lịch trình, địa điểm, ăn nghỉ... cuối cùng mình đã quyết định thực hiện cung đường gần 1500km từ vùng biên giới Tân Hồng (Đồng Tháp) đến Long Hải, Đại Ninh, Đà Lạt, Đèo Ngoạn Mục, Phan Rang, Sơn Hải, Mũi Dinh, Bãy đá Bảy Màu, Bàu Trắng, Mũi Né. Một cung đường với quá nhiều cung bậc cảm xúc, thời tiến, không gian.
thông số kỹ thuật trước chuyến đi:
phương tiện: Exciter 2014
km khởi động: 27.529
km kết thúc: 28.986
TC quãng đường: 1.457km
Quân số: 2
"quân sư: chú thienbao11, chú quoccanh, bạn svit90‎, vài 1 số mem khác.
Sau đây để tiện theo dõi mình sẽ post bài theo từng giai đoạn:
Giai đoạn 1: Đồng Tháp - Long Hải

Giai đoạn 2: Long Hải - Đại Ninh - Đà Lạt

Giai đoạn 3: Đà Lạt - đèo Ngoạn Mục - đường mới Sơn Hải - Cà Ná - Bàu Trắng - Mũi Né

Giai đoạn 4: Mũi Né - Đồng Tháp

Re: Đồng Tháp - Long Hải - Đà Lạt - Phan Rang - Sơn Hải (đường mới) - Bàu Trắng - Mũi

Có hình chưa bác. Hóng

Re: Đồng Tháp - Long Hải - Đà Lạt - Phan Rang - Sơn Hải (đường mới) - Bàu Trắng - Mũi

Đây. Giai đoạn 1. Ngày 1: Đồng Tháp - Long Hải
Mình xuất phát từ xã An Phước, Tân Hồng, Đồng Tháp. men theo lộ đi Tân Hưng, đến UBND huyện Tân Hưng qua cầu sắt quẹo phải là vô bờ bao kênh 79, đường vừa làm xong, rất vắng xe, đường khá thoáng, có vài hình nơi đây
lấy cái cột mốc xuất phát trước đã

và đây là bờ bao kênh 79 đi Tân Thạnh Long An

chỉ cây, rừng bạch đàn, đường xá và ruộng lúa

Đến Tân Thạnh nhập vào đường N2, đến cái ngã 3 này:

Do mình kế hoạch đi Phà Cái Lái đến Nhơn Trạch mới ra QL51 đi Long Hải, nên mình đi thẳng đến Tân An rồi theo hướng cầu Phú Mỹ đi Cát Lái. trên đường đi do lộ trình này đi thường nên cũng lười chụp chọe đoạn này. Riêng đoạn từ Cát Lái đi QL51, có nhiều mem nói đường vắng k nên đi sau 7h, nhưng hôm đó mình đến đó cũng tầm 7h tối, nhưng xe cộ còn tấp nập lắm, đoạn qua KCN Nhơn Trạch còn đông vui hơn.
đoạn ngã 3 Nhơn trạch - QL51, nhìn tay trái có quán ăn, do đói quá, mình ghé vô ăn đại, cơm chiên gà xối mỡ, tạm được với giá 20k/dĩa

Tới Long Hải mua chút lương khô, do k đặt KS trước, nhưng được cô chủ quán chỉ lại Nhà nghỉ Cây Sung mới toang, có bán thức ăn luôn, rất tiện lợi. vậy là ok. NHà nghỉ cây sung chỉ cách tiệm tạp hóa đó khoảng độ 100m. vô hỏi cô chủ KS giá là 300, mình nói cao quá, k có tiền, cô chủ nói 250 dc k, mình nói thôi, ngủ có từ 21h tới 6h sáng xuất phát đi nữa, nên giá cao quá. cuối cùng cô chủ sale cho mình giá 200k. lên tới phòng thấy lựa chọn đúng, phòng óc rất rất mới. chỉ có 1 điểm trừ là k có tủ lạnh. kệ, không sao.
vài hình ảnh ks

.
Kết thúc giai đoạn 1, ngày 1. Hẹn các bạn ngày mai với giai đoạn 2 "gay cấn" hơn rất nhiều.

Chúc bác thượng lộ bình an nhé! Cuối tháng rồi mình cũng làm chuyến phượt SG - ĐT - AG chủ yếu là cưỡi ngựa xem hoa, lúc vào thị xã Hồng Ngự thấy bản chỉ về Tân Hồng hình như khoản 2 mây km

Chúc bác thượng lộ bình an nhé! Cuối tháng rồi mình cũng làm chuyến phượt SG - ĐT - AG chủ yếu là cưỡi ngựa xem hoa, lúc vào thị xã Hồng Ngự thấy bản chỉ về Tân Hồng hình như khoản 2 mây km

Chính xác, có 2 đường từ Hồng Ngự về Tân Hồng. 1 về ngay TT Sa Rài. 1 về xã An Phước 18km (Đoàn Kinh tế Quốc phòng 959 - nơi mình làm việc)

Khà ....khà ! bao ngày mong đợi thằng con trai đi về để xem bài và hình ,nay thằng con trai mã đáo thành công ! Hay lắm chú lót dép ngồi trông nhe !
À ! đường kinh DK 79 xong rồi sao ,lại có đường để chú đi đây !!!

ThanhTan1989 said:
Giai đoạn 3: Đà Lạt - đèo Ngoạn Mục - đường mới Sơn Hải - Cà Ná - Bàu Trắng - Mũi Né

Bạn nghiên cứu kỹ vậy mà cuối cùng vẫn lỡ mất đoạn Bình Tiên - Vĩnh Hy, uổng quá.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back