What's new

[Chia sẻ] Hành trình xuyên bang từ new york --> california

- Cũng xin nói thêm, ban đầu em định âm thầm đi và tận hưởng. Nhưng trong quá trình đi e cảm nhận đc sự thú vị và cũng có 1 vài vấn đề e thấy cần thiết và có thể giúp ích 1 số kinh nghiệm cho bác nào có ý định xuyên ban Mỹ như em! Và sẽ rất có ích cho nhưng người lần đầu đặt chân đến Mỹ như em ( nói nhỏ nhe) :)) em cũng ko có khiếu viết lánh nên các bác cứ ném đá thoải con gà mái nhá....
- Thôi ko đai dòng nữa em sẽ vào thằng vấn đề vì hôm nay đã là ngày thứ 7 em đặt chân đến nước Mỹ và cũng đã qua 6 bang nhiều thành phố lớn như: New York ( ồn ào và kẹt xe, lạnh....) DC ( đẹp tuyệt vời, trật tự , nghiêm túc) Virginia ( yên tĩnh, thanh bình, nhà cửa cũng đẹp hơn, e có bạn ở đây nên khen nhiều chút) Philadelphia có King of Prussia ( 1 outlet cực lớn, mua quần áo thả ga mà ko chịu thuế) ..... Nếu nói thì nhiều quá nên từ giờ e sẽ up ảnh kèm ghi chú ah!

Trước khi đi 2 tuần em nhờ thằng e bến NY đổi giúp bằng lái.

Nhìn thấy sân bay JFK airport qua màn hình

Nhập cảnh Mỹ xong em di chuyển đến bãi xe để nhận xe
Trước đó em đã book thuê xe từ VN và đc confỉm rồi nên mọi việc diễn ra tốt đẹp.
Và hành trình bắt đầu .....

Lần đầu lái xe ở New York thì e được chào đón bằng màn kẹt xe kinh khủng ở trước Holland Tunnel. Do lần đầu lái xe ở nước khác nên e hơi bỡ ngõ và khá tập trung nên ko chụp choẹt được gì.

Ở mỹ nó quảng cáo cũng khác các bác nhỉ, một vài hình ảnh e chụp khi đứng ở Battery Park City

Vì không có thổ địa nào dẫn đường, và nghe một vài người bạn bảo là NY rất đông đúc và kẹt xe vào giờ cao điểm và một phần là hàng trình xuyên bang mới là mục tiêu nên em quyết định ko ở lại NY mà chạy về nhà 1 người bạn cách New York khoảng 3h chạy xe( tầm 300km)
Theo FREEWAY 81
Sau 3h cũng đến nơi và đc người bạn chào đón bằng món Lobter hấp tuyệt vời

Last edited:
Có 1 sự cố nhỏ là em bị rơi Dthoai bể nát! Vào Apple Store thì đc cho phép mua lại cái mới với 1/2 giá nhưng dlieu thì ko cứu được! Buồn nên ngưng viết luôn :( Hiện tại thì e đã chạy xe hết xung quanh đảo Oahu của quần thể đảo Hawaii! Sẽ sớm up hình phục vụ các bác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,079
189,863
Latest member
Jolie020
Back