What's new

Châu Âu 28/04/2017 - 20/05/2017 : PHÁP - HÀ LAN - Ý - HY LẠP

Chào mọi người, mình dự định sẽ làm 1 chuyến đi châu Âu vào tầm khoảng cuối tháng 4, đầu tháng 5. Lịch trình sẽ đi 4 nước, khoảng 10 thành phố:

1. Pháp: Paris, Nice, Marseilles (hoặc Lourdes)
2. Hà Lan: Amsterdam
3. Ý: Rome, Venice, Florence
4. Hy Lạp: Athens, Santorini

Mục tiêu là không cần đi qua nhiều nước, nhưng đến nước nào thì có thời gian đi những địa điểm chính chứ không chỉ check-in rồi chạy tiếp. Lịch trình có thể thêm 1 hay 2 thành phố nữa, vì mình muốn ở lại một nơi tầm 1 đến 2 ngày để có thời gian đi xung quanh.

Dự kiến là sẽ xin visa sau tết, tầm cuối tháng 2. Mình là nữ, 8x, ở Sài Gòn. Welcome mem nào có plan ná ná địa điểm, xêm xêm thời gian.
Có thể ib mình qua: Nguyễn Lê Thanh Thảo (https://www.facebook.com/nguyen.l.thao.37)

dự kiến đi bao nhiêu ngày & tổng thiệt hại khoảng nhiêu xiền em? share giúp chị thông tin cùng join 2 suất từ HN nhé! [email protected]

Dạ, plan là đi 3 tuần + 2 ngày nghỉ lễ nữa là 25 ngày đó c, plan ban đầu là đi tuần cuối tháng 4 và 2 tuần đầu tháng 5 (28/04 - 20/05). Nhưng mà e sợ rằng hoa tulip ở bên Hà Lan sẽ hết đẹp, lễ hội hoa tulip năm sau sẽ từ 23/03, nên có thể sẽ dời lên sớm 1, 2 tuần, tức là khoảng từ 14/04 - 07/05. Chí phí theo e hỏi kinh nghiệm của c bạn e đã đi rồi thì trong tầm khoảng 75 tr. E chưa lên plan chi phí nên cug chưa biết chính xác. Em sẽ update plan chi phí sau :D

Liệu xin Visa dài ngày như vậy khả năng đậu cao không chị ơi?

Chị nghĩ là nếu hồ sơ ok thì dài ngày hay ngắn cũng như nhau ah. Bạn c cũng đi tầm 3 tuần hoặc 1 tháng không ah?? Mình có plan rõ ràng cụ thể mình sẽ làm gì ở đâu trong khoảng thời gian đó nên chị nghĩ dài hay ngắn không phải là yếu tố quyết định :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back