What's new

Lập cung Tây Bắc từ 31/8 hoặc 1/9-> 8/9. Ph.Tiện xe khách hoặc xe máy từ HN/ Ha Long

Lập cung Tây Bắc từ 31/8 hoặc 1/9-> 8/9. Ph.Tiện xe khách hoặc xe máy từ HN/ Ha Long

chào tất cả mọi người.
Mình tên Tân sn 88, hiện đang ở tại Hạ Long, sdt 0938 104 579. mình sẽ rảnh vào ngày 30/8 ->8/9/2016.
nên mình muốn khám phá Tây Bắc 1 chuyến.
Phương tiện đi lại: xe khách + thuê xe, hoặc bạn nào có đủ xe thì LÊN KẾ HOẠCH ĐI XE MÁY, mình thì lại ko có xe máy nên kế hoạch ban đầu là mình thuê xe,:)):)).
Lịch trình: linh hoạt, có thể điều chỉnh. Nhưng mình thấy có anh HaoDC đăng 1 bài cách đây ít hôm.
Mình xin coppy lịch trình của ảnh. sau đó mình điều chỉnh cho phù hơp với điều kiện thực tế.

Sơ bộ kế hoạch như vậy, có thể liên lạc để hoàn thiện:

Mình đang thương lượng về ngày đi, sẽ rơi vào tầm 30-1/9 này, mình tạm gọi ngày xuất phát là D0.
Ngày D0 bọn mình lên hà Nội, nếu có thành viên ở Hà Nội.

Ngày D1 bắt đầu đi Tú Lệ -Mù cang chải, xuất phát bằng xe máy đi theo QL 32 tầm 300 km để tới Mù cang chải HOẶC ĐÓN XE KHÁCH LÊN ĐÂY..., ở đây thời điểm ấy đang là mùa lứa chín vàng các ruộng bậc thang, cảnh sắc rất đẹp.
Tại Tú lệ, ta đi thăm bản Lìm Thái, Lìm Mông cách Tú Lệ 3km; đèo Khau Phạ; ruộng bậc thang tại Chế Cu Nha, La Pán Tẩn. Ở lại Tú lệ 2 ngày.

Ngày D3, xuất phát đi Sa pa bằng xem máy theo QL32 -QL4D. HOẶC ĐÓN XE KHÁCH
Tại đây ta dừng lại 3 ngày, và đi Nhà thờ đá Sapa, bản Tả Van (hoặc bản Lao Chải),, bản Cát Cát, Thác Bạc, Thung Lũng Mường Hoa VÀ LEO FAN.

Sang ngày D6 xuất phát đi Y tý, theo cung Mường Hum, Dền Thàng, Dền Sáng, A Lù đến Y Tý. Ta ở đây khoảng 1,5 -2 ngày, tham quan ngôi nhà trình tường được xem là đẹp nhất Lào Cai của hai bản Lao Chải 1 và Lao Chải 2. Nếu trùng thứ 7 có thể tham quan chợ phiên khá thú vị.

Ngày D8 quay về HN,MÌNH PHẢI CÓ MẶT TẠI HÀ NỘI TRƯỚC 12HTRƯA NGÀY 8/9/2016, ĐỂ KỊP BAY VÀO ĐÀ NẴNG.

Dự kiến chi phí không tính ở HN là khoảng 2,2 - 2,5 triệu/ 1 người trong 8 ngày
face của mình https://www.facebook.com/tan.rov.5

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,086
189,870
Latest member
binnne
Back