What's new

[Hỏi đáp] Xin thông tin đi du lịch tự túc Nga

Trangdt11

Phượt tử
Chào cả nhà,

Em định đi du lịch tự túc Nga vào đợt tết dương lịch. Đã nghiên cứu nhiều topic đi Nga rồi nhưng mông lung quá. Em không phải dân du lịch chuyên nghiệp, chưa ra nc ngoài bao giờ, nên muốn xin ý kiến mọi người
1. Visa: Em định làm dịch vụ, mọi người biết chỗ nào làm tốt mà rẻ không giới thiệu e với ạ? Giá cả thế nào và thời gian khoảng bao lâu thì đc? Mà e chưa đi nc ngoài bao giờ thì khả năng đậu visa có cao k ạ? e ở HN
2. Thời tiết: Tầm tháng 1 đi chắc chắn là lạnh rồi, nhưng em lại máu mê ngắm tuyết. Độ lạnh thì em k biết đến mức mình chịu được k ạ? quần áo thì cần chuẩn bị gì cho khỏi shock nhiệt. Em ở miền bắc nhưng cũng chỉ lạnh đến 7 -8 độ thôi chứ chưa biết mùi âm độ thế nào
3. Liên lạc: Nguyên là e đi một mình, cần có 3G hay wifi gì đó để liên lạc về VN thì làm thế nào ạ?
Em xin cảm ơn :D

Từ 1/12 xin visa du lịch Nga rất khó. Trước thì bạn chỉ cần bỏ ra 200usd trong 7 ngày là đã có visa rồi. Nếu làm thăm thân 3 tháng thì khá đắt so với nhu cầu du lịch (giá 450usd). Vé máy bay khứ hồi vào khoảng 625usd.
Về lạnh thì đúng là rất lạnh, nhưng ko đáng sợ như lạnh ở mình. Visa du lịch Nga khi nào làm được mình sẽ public.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,147
Latest member
daniel22
Back