What's new

[Hỏi đáp] Hỏi kinh nghiệm đi Lào bằng xe máy

ti007

Phượt tử
Chào các bác,
Đây là lần đầu tiên em thử đi du lịch bằng xe máy qua Lào, kinh nghiệm về đi xe máy ở VN thì cũng kha khá nhưng do lượn 1 vòng trên này đọc các post về Lào vẫn chưa rõ mấy điều nên làm cái post này mong các bác chỉ giáo thêm ah.
Dự định trong 7 ngày của bọn em như sau:
D0 : 18h từ Hà Nội - Mộc Châu (190km)
D1 : Lóng Sập - Sầm Nưa - Ban That Hium (292km)
D2 : Ban That Hium - Luang PraBang (240km). Dự kiến trưa đến Luang chơi chiều tối và sáng hôm sau
D3 : Xuất phát từ trưa tầm 11h Luang Prabang - Vang Vieng (185km) ngủ đêm tại đây chơi tối và sáng hôm sau.
D4 : Trưa đi từ Vang Vieng - Vientiane (160km).
D5 : Vientiane - Xieng Khouang (323km)
D6 : Xieng Khouang - Thái Hòa (370km)
D7 : Thái Hòa - Hà Nội (250km)
dateposted-family

1. Theo các bác thì cung này chạy có bị gắt quá không? (về sức chạy thì chủ quan của em là có thể được tuy nhiên do chưa biết địa hình bên Lào ntn dù cho bọn em cũng chạy Tây Bắc khá nhiều và cũng là loại ăn ở bẩn nên la lê là chuyện thường :). Ở VN bọn em thường chạy tầm 300-400km/ngày )
2. Thời gian để thăm quan tại các điểm du lịch như Luang, Vang Viêng, Vientiean hay Xieng khuoang (Cánh Đồng Chum) có ít quá không ?
3. Tại 4 thành phố nêu trên có các điểm check in nào đặc sắc ạ? (Check in là chính vì tụi em đi xe máy nên k có ý định Trek hay khám phá chỗ nào xa xa..)
4. Đi buối tối trên những cung đường như vậy có vấn đề gì về an ninh, an toàn không ?

Cảm ơn các bác !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back