What's new

[Đã hủy] Ma Thiên Lãnh - Bà Đen, xả stress cuối tuần, 23, 24/6/2012.

Giữ lời hứa với bà con nhóm Kê Gà -Tà Cú ngày 2,3/6, hôm nay bỗng nổi hứng, lập Topic này để rủ rê, lôi kéo mọi người tham gia leo Ma Thiên Lãnh cùng mình với lịch trình như sau:
Ngày 23/6:
3h30 sáng, tập trung tại ngã 4 An Sương, ngay gầm cầu vượt An Sương.
3h45, xuất phát đi Bà Đen
6h, tới chân núi, gửi 1/2 số xe tại cô năm sơri
6h30, có mặt tại nhà dì Sáu dưới chân núi, ổn định, nai nịt trang bị
7h, bắt đầu leo
Trước buổi tối, có mặt tại đỉnh, ăn uống, thác loạn, bla bla...........
Ngày 24/6
7h xuất phát xuống núi theo đường chùa
11h tới chân núi, ăn trưa,
13h, xuất phát đi hồ Dầu Tiếng.
18h, về đến Sì Gòn.
Một số lưu ý:
Chặng đường đi: Mình sẽ leo lên đường Ma Thiên Lãnh và xuống bằng đường chùa, vì thế, phải gửi 1/2 số xe ở nhà cô năm ngay cổng chùa để chiều xuống ko phải đi bộ.
- Cung MTL leo khá là vất vả, vì vậy các bạn tự lượng sức mình nhé, nhất là các bạn nữ.
- Do đi phải mùa mưa nên mỗi người tự trang bị 1 bộ đồ đi mưa nha, bộ đồ chứ không phải áo mưa đi xe máy hay loại 5k cái đâu nhé.
- Vật dụng cần chuẩn bị: sẽ thống nhất trong buổi off.
Lịch off và đóng cọc: Thứ 6 ngày 22/6, lúc 18h tại cafe Hi end của bác Đà Điểu, mỗi người nộp 100k nha.
Do thời gian gấp nên mình ko có nhận gạch mềm hay nửa gạch, zô zzoo nha bà con.

Về nguyên tắc ai cũng phải có áo mưa, nhưng khi leo mồ hôi ra ướt từ trong ra ngoài, cầm vắt còn ra nước mà. Mặc áo mưa thì rất nóng, mình toàn dùng để chống ướt balô là chủ yếu. Đồ ướt thì ráng lên đỉnh thay ra.

3h30 sáng tập trung,rồi chạy xe đến nơi là sáng.Sáng lại leo,có đủ sức ko bạn.Tớ cũng muốn đi,mà thấy sáng tập Trung vậy thì đi ko được rồi.Hihi.Nhà xa.Chúc đoàn đi thành công.Hihi

Bác nói chuyện đơn giản nhỉ. Thức sớm, đi 1 chặn đường dài, rồi lại leo liền mà lại MTL nữa, đường đi rất dài. Có thể bác chủ thớt đủ sức, nhưng người khác thì...ko biết, hihihi...Tình trạng sức khỏe, mỗi người mỗi khác mà. Bác nghiên cứu lại lịch trình, thời gian thử xem.

Haha! coi chừng gấp wa e ôm show diễn 1 mềnh luôn đó Nam Đồng...đặt ống nhòm ngồi chờ xem viết hồi kí ^_^

Tình hình là mới leo Bà Đen thứ 7 (16/6) vừa rồi cung cột điện - chùa bà nên đành ngồi hóng chứ không đủ sức leo tiếp MTL. Có điều sương dày đặc, gió cực khủng. mặc dù đã vào lán dựng lều nhưng sáng ra vẫn thấy sương ướt thấm bên trong. Xuống tới miếu ông hổ vẫn còn sương dày. Dự báo thời tiết nói không mưa nhưng lúc xuống chùa, khoảng 1h chiều mưa như trút nước. Tháng này đi hơi cực đó. Chúc bạn thành công với chuyến đi

P/s: ảnh avatar là chụp hôm rồi ngay trước lán. Thời gian chụp lúc 7h30 sáng. Sương còn dày đặc đó

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back