What's new

Khâu Vai - Hà Giang - Lang thang đêm chợ tình

Dear các pác!!!

Vậy là topic của chúng ta trên "Tìm bạn đồng hành" đã hoàn thành nhiệm vụ. Giờ đây chúng ta vào đây để chia sẻ những xúc cảm, hình ảnh sau 6 ngày lang thang Hà Giang nhé (mà có phải chỉ riêng Hà Giang thôi đâu, còn cả Tuyên Quang, Cao Bằng, Phú Thọ ... nữa chứ).
Cảm ơn cả nhà về chuyến đi...(beer) (beer) (beer)

@Nhung: ai cha Nhung chụp gần như đầy đủ cả sinh hoạt của chợ Đồng Văn(c), bây giờ nhìn hình mới biết 1 số chỗ mình đã không phát hiện ra được hehe.

@ Nicole: Bác chụp có nhiều góc lạ và đẹp, chúc mừng bác có nhiều hình đẹp trong chuyến đi này nhé hehehe.

Em xin làm thêm vài tấm ở Khâu Vai xong rồi hồi hộp chờ đợi kí sự NA HANG THIÊN ĐƯỜNG của các bác vậy hehe.

Tình hình tại Khâu Vai thì Dàng A Giáng cũng nói hết rùi, em chỉ góp thêm 1 chuyên vui nho nhỏ như sau:

Số là anh em chuẩn bị chỗ ngủ xong xuôi rùi thì mấy chị dân tộc mới bảo" Anh nào có nhạc không mở lên nghe cho tụi em dễ ngủ với".
Thế là bác Bumby nhà ta đáp ứng liền, mấy chị dân tộc rôm rả 1 hồi thế là cũng say giấc nồng, không gian trở nên yên tĩnh hơn bao giờ hết chỉ còn lại tiếng mưa rả rít, tiếng nhạc từ điện thoại của bác Bumby và tiếng cưa gỗ của bác ấy...
Nằm 1 hồi tự nhiên có 1 chị là cô giáo ngồi bật dậy, dáo dác nhìn 1 hồi xong chỉ bảo" Bác nào ngáy quá vui lòng ra ngoài ngủ dùm em với", chả ai trả lời chỉ cả, em biết chỉ ức lắm vì không tìm ra được ai ngáy hết hahaha.
Bác bumby nhà ta quả là cao tay thật, bác vừa để nhạc, vừa ngáy và nằm gần mấy ông luôn nên chị kia không tài nào xác định được bác nào ngáy cả hahaha. Thế là chỉ chịu thua nằm xuống mà cứ thấy chỉ quay tới quay lui, lâu lâu lại bật dậy tiếp để tìm làm em cũng mắc cười mà không tài nào ngủ được.

Buối sáng thức dậy mây và núi quyện vào nhau làm mình cứ nhớ cảm giác ở Fan.

photo by Vòng A Lình

Trên đường đến chợ

photo by Vòng A Lình

photo by Vòng A Lình

Đôi trai gái tỏ tình bên đường.

photo by Vòng A Lình

Last edited:
Tuổi thơ em...

Khi chụp cho bé này có 1 điều rất là dễ thương, bé thì mang giày cũ, mẹ bé thấy mình chụp 1 hồi rồi cho xem hình thích lắm, thế là chị ất thay giầy mới mua ở chợ cho bé để chụp hình đẹp hơn, thế mà mình lại chụp không được tấm nào bé mang giầy mới cả làm mình cứ thấy tiếc mãi...

photo by Vòng A Lình

photo by Vòng A Lình

Last edited:
BÁO CÁO CÁC BẠN TÔI ĐÃ VỀ KHÔNG SỨT MẺ. VẬY ĐỂ TIẾP TỤC KÝ SỰ ẢNH TUY CÓ HƠI LỘN XỘN CÁC BẠN XEM GIÚP.
vì các bạn đã đi lên MÃ PHÍ LÈNG rồi lên tôi đuổi sợ hụt hơi lên thủng thẳng chợ sáng Đồng văn cái
sáng dậy vì chưa ăn sáng bụng đói lên xóm tôi kiếm chút gì lót dạ à đó là xôi 5 mầu

bánh phổi làm bằng bột gạo và đường mía

nhưng để có tiền ăn các món ăn đặc sắc trên em đã phải đi bán chim

bán gà

khi đã ăn no rồi thì em thủng thẳng xúc miệng vài bát rượu ngô

thêm bát nữa

sau đó em ra mấy chị hàng nước làm vài vê thuốc lào cho phê chút nữa

trong khi vợ rặn đi chợ mua hương về cúng ma thế là em tạt vào hàng hương

nhớ ra dép em rách em lại vào qua bác sửa giày dép để chút leo Ngựa thở phì phò với các bạn

sau đó em cùng vợ ra về

về gần đến nhà em gặp mẹ vợ vừa lấy nước dưới thung lũng

em ngật ngưỡng về nhà mà quên mất mua quà cho con làm nó nó buồn thiu

về tới nhà em ăn vội mấy miếng mèng mén rồi xách chiếc win tàu leo lên MÃ Phí Lèng. Mới lên em hơi bị choáng vì độ cao

khi thấy dòng nho quế dưới chân thì em quên bớt choáng do độ cao để ngắm cảnh

và em say đắm ngắm cảnh đẹp trên đèo

với những cây chơ vơ đứng giữa hẻm núi

các bạn trong đoàn say cảnh lên không chú ý tới độ cao của đèo thực ra mấy năm nay đèo đã được sửa lại mở rộng để thuận tiện giao thông và đỡ nguy hiểm cho bọn em khi say rượu tại chợ phiên đồng văn mèo vạc phi win về với tốc độ thả dốc tiết kiệm xăng khoảng 60-70km/h như xế quần sóc áo sơ mi trắng của phuot nhà ta thôi mà (thỉnh thoảng dân tọc bọn em say phi thẳng từ những góc cua với độ cao vài trăm mét phi xuống để đóng casasder đó các bác à)

Ôi nhớ Hà Giang quá, các bác chụp ảnh đẹp mê hồn!

Em mới vắng mặt 2 ngày mà về nhà mình đã ngập ảnh. Hic, nhớ quá!!!

@bác Phong : em đang thất nghiệp nên chỉ ăn và đi thôi :D

@bác Hải: Bác có đi Pù Luông cuối tuần này ko cho em đi với :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,159
190,444
Latest member
lylycosmetics
Back