What's new
Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Nhật Bản

Chào mọi người,
Mình là du học sinh ở Úc, đang tính khoảng năm nay đi Nhật chơi chừng 2-3 tuần. Mình đã từng đi Nhật và có visa đầu năm 2013 (nghe đồn từ tháng 7/2013 Nhật cho multiple entry visa nhưng của mình chỉ là single entry :( ) và visa của Úc. Chi phí đi Nhật thì do mình tiết kiệm chắc cũng đủ, nhưng ko bít khoảng chứng minh tài chính thì sao vì hiện tại mình vẫn là sinh viên. Ai có chút thông tin chia sẻ dùm 1 ít nha.

Cho em hỏi, em muốn đi Nhật vào khoảng giữa - cuối tháng 4 này là về. Đi đúng tác phong dân ba lô, đi bụi, ăn uống ở tiết kiệm, chỉ đi chơi là bét nhè.

Em xin trình bày tình hình em như sau, vì coi bộ có vẻ khó xin visa quá.

+ CM tài chính 5000$ tiết kiệm
+ Có thư mời của bạn em hiện đang là sinh viên trao đổi văn hóa ở Fukuoka. Có bằng chứng là ảnh chụp chung, chat, trao đổi đt, email...
+ Em đã nghỉ làm, hiện đang chờ ra Tết đâm đơn đi làm ở cty khác. Nên sẽ ko có bảng lương hay đơn phê duyệt cho nghĩ để đi du lịch đâu ạ, đây chính là cái hóc búa nhất. Em mới 22 tuổi.
+ Chưa từng đi nước ngoài. Em mới tốt nghiệp năm ngoái và dành đc 1 khoản tiết kiệm vừa đủ để đi. Đi Đông Nam Á thì thoải mái nhưng em bị yêu Nhật, và sẵn có canh đc giá vé máy bay rẻ nên càng máu.
+ Ngoài ra có cần chứng minh là mình đã book khách sạn và book vé máy bay ko ạ?

Các anh chị tư vấn cho em với ạ
Em cảm ơn cả nhà nhiều

mọi người ơi cho mình hỏi cái này hơi không liên quan tí :v. Gửi 1 lá thư tay sang Nhật gửi bình thường không chuyển phát nhanh thì mất khoảng bao lâu là tới mn nhỉ? Tầm 4 ngày có thể nhận được không? Cám ơn mn :)

mọi người ơi cho mình hỏi cái này hơi không liên quan tí :v. Gửi 1 lá thư tay sang Nhật gửi bình thường không chuyển phát nhanh thì mất khoảng bao lâu là tới mn nhỉ? Tầm 4 ngày có thể nhận được không? Cám ơn mn :)

gửi thư tay trọng lượng cũng không đáng kể, nếu muốn nhanh thì cứ EMS mà gửi cho nhanh

Chào mọi người,
Mình là du học sinh ở Úc, đang tính khoảng năm nay đi Nhật chơi chừng 2-3 tuần. Mình đã từng đi Nhật và có visa đầu năm 2013 (nghe đồn từ tháng 7/2013 Nhật cho multiple entry visa nhưng của mình chỉ là single entry :( ) và visa của Úc. Chi phí đi Nhật thì do mình tiết kiệm chắc cũng đủ, nhưng ko bít khoảng chứng minh tài chính thì sao vì hiện tại mình vẫn là sinh viên. Ai có chút thông tin chia sẻ dùm 1 ít nha.

Nếu single VISA thì nó sẽ có dấu USED sẽ không sử dụng được nữa và phải xin VISA mới, chứng minh tào chính thì cũng đơn giản, bạn cứ cho tiền vào tài khoản hoặc mượn bạn bè cho đủ số tiền làm hồ sơ xong có thể rút được tiền ra luôn. Tiền trong TK bao nhiêu thì cũng tuỳ, nhưng mượn được càng nhiều càng tốt

gửi thư tay trọng lượng cũng không đáng kể, nếu muốn nhanh thì cứ EMS mà gửi cho nhanh

Mình cũng không cần gửi nhanh, chỉ hỏi để biết thông tin thôi. Vậy bạn có biết nếu gửi thư tay bình thường không chuyển phát nhanh thì bao nhiêu ngày sẽ tới không?

Mình cũng không cần gửi nhanh, chỉ hỏi để biết thông tin thôi. Vậy bạn có biết nếu gửi thư tay bình thường không chuyển phát nhanh thì bao nhiêu ngày sẽ tới không?
Theo mình biết là khoảng 1-2 tuần. Còn gửi EMS thì nhanh nhất là 3 ngày :)

Năm nay thời tiết Tokyo ấm hơn mọi năm nên hoa anh đào có thể sẽ nở sớm, tầm giữa tháng ba có khi sẽ nở hết nên các bạn có ý định đi thì nên tìm hiểu trước. Nếu đi tháng 4 thì lúc đó hoa gần rụng hết rồi :)

Năm nay thời tiết Tokyo ấm hơn mọi năm nên hoa anh đào có thể sẽ nở sớm, tầm giữa tháng ba có khi sẽ nở hết nên các bạn có ý định đi thì nên tìm hiểu trước. Nếu đi tháng 4 thì lúc đó hoa gần rụng hết rồi :)

Thanks bác kimvanchinh nhé. Tại lên mạng tra vé thấy nó rẻ lên cũng tính mua hãng này. Mà theo bác có nên đi China Eastern Airlines ko ạ? Hoặc có ai từng đi hãng này cho mình hỏi xem chất lượng dịch vụ của nó thế nào? :)

Mình đi cả China Eastern và Southern rồi, không cần visa transit. Không có full meal mà chỉ có snack mà mình không dám ăn, bạn nên mua sẵn cái gì đó ăn lót bụng nếu cần. Thủ tục transit thì khá nhanh nhưng thái độ nhân viên thì khá khó chịu. Bên Eastern quăng dập cái vali của mình sao đó mà nó bị gãy khung (nhưng vẫn xài được). Không biết bạn đến Nhật ở sân bay nào chứ mình đến Chubu thì thủ tục nhập cảnh cũng khá nhanh. Mình cần giá rẻ nên mình đi hai hãng này suốt thôi

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back