What's new

Visa Du lịch Canada

Chắc họ chưa kịp update, mình đang khai form vẫn có mục đó.

Chào các bạn,
Mình đang apply visa Canada theo chương trình đã có visa Mỹ. Mình đang gặp vấn đề là với các form phải nộp (ví dụ IMM5645E,...) khi tải về toàn file PDF, nghĩa là mình phải in ra giấy, điền đơn bằng tay, rồi scan vào máy tính, rồi upload file lên phải ko?

Ngoài ra mình đã có visa Mỹ, nhưng tại sao vẫn có mục Proof of Means of Financial Support ? Hay là mình đã chọn sai cái nào rồi, mong các bạn giúp mình.
Mình cám ơn ạ.

Chắc họ chưa kịp update, mình đang khai form vẫn có mục đó.

Mới nhận được mail của Lãnh sự và được trả lời :)

Dear Client,

Below is instruction for CAN+ application

Have you travelled to Canada in the past ten years?
OR
Do you have a valid USA visa?

If you answer yes to either of these questions, and you can provide proof of it, the new global CAN+ program applies to you.

What does it mean? With the CAN+ program, no proof of financial support is needed.

Does it mean no supporting documents all together? No. Travel itinerary or letter of invitation (“Purpose of trip”) is required as well as the evidence of previous travel to Canada (entry stamps to Canada in passport) or valid USA visa.

For more information on what other documents are required to submit with your visitor visa application please see:
http://www.cic.gc.ca/eng…/information/applications/visa.asp…
(select the country you are applying from and click the Get documents button).”

Các form có thể điền trực tiếp trên máy tính được , file PDF, nếu bạn xin visa online không cần in ra, điền xong save trên máy tính để sau nầy load lên account của mình. Bạn coi lại version Adobe reader , cần version phien bản mới.
Mặc dù có visa Mỹ, nhưng xin visa vào nước khác vẫn cần xác nhận ai là người trả tiền cho chuyến đi của bạn chứ , đâu phải Mỹ trả tiển cho bạn :LL!

Cái PDF mình đã cài cái Adobe Acrobat Reader bản mới nhất theo yêu cầu của họ, đổi trình duyệt các kiểu nhưng ko thao tác được.

Mới nhận được mail của Lãnh sự và được trả lời :)

Dear Client,

(select the country you are applying from and click the Get documents button).”
Bạn làm ơn cho mình hỏi, các loại giấy tờ như giấy phép kinh doanh này nọ đều phải dịch sang tiếng Anh có công chứng phải ko bạn? Mình toàn scan bản gốc rồi nộp online luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,147
Latest member
inhopgiaymem
Back