What's new

Visa Du lịch Canada

Mình đang nộp online . Hồ sơ đã dịch thuật nhưng mình ko bik có cần công chứng bản dịch rồi up lên hay ko.
Mình nộp bản cứng, bạn mình nộp online thì có 3 loại giấy tờ cần photo-dịch thuật-CÔNG CHỨNG : Hộ khẩu, chứng minh/thẻ căn cước, giấy chứng nhận độc thân/đăng kí kết hôn. Còn giấy tờ nào song ngữ thì ko cần(vd : HD lao động, xác nhận nhân viên, sao kê ngân hàng...)

Sau 1 loạt câu hỏi thì minh ra 1 cái check list, không thấy mục nào yêu cầu attach US visa cả, vẫn phải cung cấp Proof of Means of Financial Support là sao nhỉ?

Mình nộp bản cứng, bạn mình nộp online thì có 3 loại giấy tờ cần photo-dịch thuật-CÔNG CHỨNG : Hộ khẩu, chứng minh/thẻ căn cước, giấy chứng nhận độc thân/đăng kí kết hôn. Còn giấy tờ nào song ngữ thì ko cần(vd : HD lao động, xác nhận nhân viên, sao kê ngân hàng...)

Bạn và bạn của bạn đậu visa can rùi chưa?
Hộ khẩu có cần dịch hết ko hay chỉ dịch phần thông tin của mình thôi?

Đã submit online visa Canada cho cả nhà, công nhận là lằng nhằng việc upload giấy tờ hơn so với các loại online khác, 1 file 1 doc type mà max cho 4Mb, resize tè le mới xong :(
Nhận yêu cầu lấy bio ngay sau lúc trả tiền vài giây, chỉ 2 vc lấy bio, trẻ em dưới 18 không phải đến như Visa Úc.

Đã submit online visa Canada cho cả nhà, công nhận là lằng nhằng việc upload giấy tờ hơn so với các loại online khác, 1 file 1 doc type mà max cho 4Mb, resize tè le mới xong :(
Nhận yêu cầu lấy bio ngay sau lúc trả tiền vài giây, chỉ 2 vc lấy bio, trẻ em dưới 18 không phải đến như Visa Úc.
bái phục bác
làm 1 lèo từ Úc, usa, giờ đến Can luôn

Cái nào cho time dài và multi thi làm luôn thể, không mắc công làm sau lại phải đi dịch thuật công chứng lại, chụp lại ảnh nếu quá 6 tháng nữa (hình như công chứng chỉ chấp nhận 6 tháng trở lại)

bái phục bác
làm 1 lèo từ Úc, usa, giờ đến Can luôn

Đúng là lằng nhằng quá, từ việc phiên bản Acrobat Reader phải đúng...Nhức đầu thiệt

Các bậc cao nhân cho em chút ý kiến, e đang rất thèm visa canada để hè sang năm sang chơi,với hồ sơ như dưới của e các cao nhân thẩm định giúp e tỷ lệ đc cấp visa đc bao nhiêu % ạ?
Gia đình: e hộ khẩu hà nội,e sinh năm 1990,đã lập gia đình và có con nhỏ
Công việc: e có công ty riêng và báo cáo thuế đầu đẩy,hóa đơn ra vào ko thiếu j.
Tài chính: e có sổ đất nhà cửa, có vài cái xe mersedes,e có 2 sổ tiếc kiệm 1 sổ 650tr và 1 sổ 1 tỷ đã gửi dc 1 thời gian.
Lịch sử du lịch: e đã đi các nước,thailan,nhật bản,visa hàn quốc đang có 5 năm,malaisia.singgapor,đài loan,EU,UK,
Vậy với case như trên của e thì tỷ lệ đậu vída cao ko ạ? Thấy nh người xin trượt và e mất tự tin quá,và nếu dc cấp visa thì của e visa được hết pp ko ạ ? Pp của e đến 2027

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,639
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back