What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Malaysia (phần 3)

vé bus ra sanbay có cànmua trước ko ạ và khoảng bi nhiy phút thì có 1 chuyến
E bay chuyên 15h thì e khởi hành từ Cameron lúc 8h để ra sbay có kịp ko nhỉ??
E cám ơn ạ

@Iceberg86:

1. Vé bus ra sân bay bạn có thể mua online trên website của AirAsia thì giá sẽ rẻ hơn (khoảng 7.2RM/ng). Tuy nhiên, nếu chưa mua online thì khi đến đó, bạn cứ leo lên bus, lên xe họ sẽ bán vé sau. Có thể chọn Skybus (của Air Asia) giá 10RM/ng hoặc chọn Aero Bus, giá khoảng 8-9RM/ng.
Bus ra sân bay thì trung bình khoảng 30ph 1 chuyến. Nhưng khi đến KL Sentral, bạn thấy bus nào sắp chạy thì cứ leo lên thôi.

2. Bus từ Cameron về đến KL khoảng gần 5h & xe dừng ở bến xe Pudu.
Từ đây qua KL Sentral cũng khoảng 15ph - đi taxi. Bạn nhớ nói taxi chở thẳng đến chổ bus ra LCCT - dưới tầng hầm, nhiều taxi ko chịu đi vào đây (vì họ phải quay đầu 1 vòng lớn) & họ sẽ nói chổ đó ko cho taxi vào. bạn cứ nói mình đi nhiều lần rồi, cứ vào đi, vì nếu họ để bạn ở bên ngoài thì lại tốn thêm thgian tìm chổ bus đó.
Bus từ KL Sentral ra LCCT khoảng 1h.
Bạn thử tính toán xem mình đi có kịp ko nha.

Nếu Cameroon về Pudu 5h xe thì không kịp, khuyên chân thành, trễ máy bay mua vé mới phê lắm. LCCT cực đông hẵng giá rẻ nổi tiếng 5Năm liền, khách không hề ít.
Còn bús ra LCCT không có lịch nó thấy đầy xe tương đối nó chạy, không nên tính đơn vị phút trước chuyến bay QT khi đi du lịch nước ngoài. Nhà giàu đi bộ thì vẫn phải đi bộ, xe có trạm không phải Ta xi muốn xuống đâu thì xuống, mà nước Người ta quy hoạch rộng lớn, đó là lý do đôi chỗ nhiều khi giàu cũng phải đi bộ.

Xin hỏi về du lịch Malaysia

Trước tiên, em xin nói em mới bay lần đầu sang nước ngoài nên còn nhiều thứ không biết mong các anh chị giúp đỡ cho em. Thứ nhất, Em có đặt vé của Airasia đi Malaysia khi đặt vé thì đã thanh toán toàn bộ số tiền vé bằng Smartlink. Sau đó hãng airasia có gửi 1 confirm email là vé đã được đặt và có thông tin của em. Vậy cho em hỏi là vé đó đã có giá trị thực chưa? Khi đi thì em chỉ cần in toàn bộ file đó ra là đã xong rồi đúng không ạ? Thứ 2, khi vào sân bay thì có làm thủ tục gì với bên hãng hàng không tại sân bay nữa hay không? Thứ 3, Tình hình là em sẽ bay đi Malay vào ngày 31/1/2014 và sẽ về lại vào ngày 4/2/2014. Lịch trình thì như thế này.
Ngày 1: đáp chuyến bay tại LCCT vào lúc 16:30. Sau đó em sẽ bắt xe bus đi thẳng đến Malacca. Tham quan về đêm.
Ngày 2: tiếp tục tham quan tại Malacca
Ngày 3: quay trở lại KL, tham quan tại KL
Ngày 4: vẫn ở KL
Ngày 5: đáp chuyến bay bay về SGN
Vấn đề ở đây là: em và bạn em rất thích đi biễn và muốn tìm 1 nơi có bãi biển đẹp để chơi tại đây. Các anh chị cho em hỏi là bãi biển tại Malacca có đẹp không ạ? Đông vui như Nha Trang của mình không? Tiếp theo, em cũng đang phân vân chưa biết nên đặt khách sạn nào, anh chị tư vấn giùm em.
PS: tình hình kinh tế không cao nên hy vọng có thể chỉ giúp em cách nào tiết kiệm nhất có thể, di chuyển như thế nào trong vòng quanh thành phố. Em nge nói là có 1 loại bus hổ trợ cho du khách du lịch không biết nó gọi là gì và sử dụng như thế nào. Quan trọng nhất, nếu có thể các anh chị, có thể giúp em về hành trình thì càng tốt.
Rất chân thành cảm ơn tất cả mọi người....

Trước tiên, em xin nói em mới bay lần đầu sang nước ngoài nên còn nhiều thứ không biết mong các anh chị giúp đỡ cho em. Thứ nhất, Em có đặt vé của Airasia đi Malaysia khi đặt vé thì đã thanh toán toàn bộ số tiền vé bằng Smartlink. Sau đó hãng airasia có gửi 1 confirm email là vé đã được đặt và có thông tin của em. Vậy cho em hỏi là vé đó đã có giá trị thực chưa? Khi đi thì em chỉ cần in toàn bộ file đó ra là đã xong rồi đúng không ạ? Thứ 2, khi vào sân bay thì có làm thủ tục gì với bên hãng hàng không tại sân bay nữa hay không? Thứ 3, Tình hình là em sẽ bay đi Malay vào ngày 31/1/2014 và sẽ về lại vào ngày 4/2/2014. Lịch trình thì như thế này.
Ngày 1: đáp chuyến bay tại LCCT vào lúc 16:30. Sau đó em sẽ bắt xe bus đi thẳng đến Malacca. Tham quan về đêm.
Vấn đề ở đây là: em và bạn em rất thích đi biễn và muốn tìm 1 nơi có bãi biển đẹp để chơi tại đây. Các anh chị cho em hỏi là bãi biển tại Malacca có đẹp không ạ? Đông vui như Nha Trang của mình không? Tiếp theo, em cũng đang phân vân chưa biết nên đặt khách sạn nào, anh chị tư vấn giùm em.
PS: tình hình kinh tế không cao nên hy vọng có thể chỉ giúp em cách nào tiết kiệm nhất có thể, di chuyển như thế nào trong vòng quanh thành phố. Em nge nói là có 1 loại bus hổ trợ cho du khách du lịch không biết nó gọi là gì và sử dụng như thế nào. Quan trọng nhất, nếu có thể các anh chị, có thể giúp em về hành trình thì càng tốt.

Mình có đặt sai tên không. Tên đầy đủ của mình là Triệu Bảo Châu. Khi đặt vé máy bay, mình để Là
Tên: Châu
Họ: Triệu Bảo
Trong profile mình khi đặt vé thì nó ghi tên đúng của mình là "Trieu Bao, Chau".
Trong vé thì nó để là "Chau Trieu Bao".
Xin hỏi là mình có đặt sai tên hay không? Để còn bít mà thay đổi kịp thời. Hix

Last edited:

không sao đâu do phiêm âm của tiếng Việt, như thế vẫn đúng rồi ....

không sao đâu do phiêm âm của tiếng Việt, như thế vẫn đúng rồi ....

Vậy là mình đặt đúng rồi đúng không bạn. Mình không có kinh nghiệm trong vấn đề này nên không bít gì hết. Thanks bạn nhé

có ai cho em hỏi, từ Kuala Lumpur đi Penang mất khỏng thời gian là bao lâu ạ. Đi bằng xe lửa hay đi xe đò ạ? rồi từ Penang đi đến Langkawi là mất bao lâu nữa ạ?

- Về vấn đề máy bay: Mình chưa đi hãng này bao giờ nên sẽ không tư vấn cho bạn. Bạn có thể tìm thêm thông tin ở các nguồn khác, ví dụ như trang baynhe.vn. Nhiều người quen của mình đã bay AirAsia thường xuyên cũng thừa nhận là giá tiền không hề rẻ hơn các hãng khác và trong quá trình bay có rất nhiều bất tiện.

- Điểm thu hút khách du lịch ở Malacca là các khu du tích, đô thị cổ đã được UNESCO công nhận là Di sản văn hóa thế giới; chứ không phải là du lịch biển. Cá nhân mình thấy thực ra cũng không đặc sắc lắm. Du lịch biển ở Malaysia thì nổi bật nhất là đảo Langkawi, đảo Tioman; bình dân hơn thì có Port Dickson.

- Đi lại trong KL tiết kiệm nhất là đi bằng xe buýt và tàu điện (LRT và monorail). Xe bus cho khách du lịch nổi tiếng nhất ở KL là KL Hop-on Hop-off. Đường đi của xe có gần 20 điểm dừng, bạn có thể lên xe và xuống xe ở bất cứ điểm nào. Vé có giá trị trong 1 ngày.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back