What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Sáng nay 24/2 mình lên xếp hàng thì họ ghi tên sdt vào sổ và hẹn 6/3 đến lấy số :( nếu 6/3 mình nộp được luôn thì theo lý thuyết sau 8 ngày có visa mà 14/3 mình bay r nên k kịp
Mình lại nộp qua dịch vụ huhu mùa cao điểm đi Hq nên mng cbi sớm cho chẮc nha,đừng ung dung như mình...

Haelee, lý thuyết là 8 ngày, nhưng của mình giấy hẹn là 11 ngày cơ bạn ạ. Dù check trên https://www.visa.go.kr/openPage.do?MENU_ID=10301 đã có kết quả thì vẫn đúng ngày đúng giờ mới được đến lấy!

Haelee, lý thuyết là 8 ngày, nhưng của mình giấy hẹn là 11 ngày cơ bạn ạ. Dù check trên https://www.visa.go.kr/openPage.do?MENU_ID=10301 đã có kết quả thì vẫn đúng ngày đúng giờ mới được đến lấy!
Vâng thì đấy bạn,mình nói là theo lý thuyết 8 ngày cũng đã không kịp ngày bay của mình rồi,chứ đừng nói là có thể(chắc chắn) sẽ kéo thêm vài ngày,nên mình đành nộp cho dịch vụ là buổi chiều hôm qua được nộp luôn rồi

hôm qua về mới nhớ phần thời gian dự định ở lại HQ bao nhiêu ngày và địa chỉ KS trong tờ khai Visa mình quên ghi X(
nhưng mih có kèm tờ booking Hotel và vé MB ngày tháng rỏ ràng, ko bít có sao ko, lo qua

Hôm nay mình lấy đc visa rồi các cậu ạ, h lại lăn tăn khoản ăn gì, làm gì, ở đâu, cả nhà xem hộ mình xem cái lịch trình thế này ok chưa với, mình là em út đoàn nên xem như là tourgide, chăm lo cho các anh chị trong đoàn luôn á, với mình book house ở trên booking, đang phân vân có nên hủy book lại k nữa, vì thuê nhà kiểu đấy thì lại k có lễ tân để hỏi, cũng k biết sao, lịch trình của mình đây ạ, mình ở khu hongdae ấy:

• Wednesday, April 19th
Check in at hotel
Insa-dong (인 사 동)
 SSamziegil Wall Of Love
 Yetchatjip (old teahouse) (옛찻집)
Hongdae shopping street (홍대)

• Thursday, April 20th
Gyeongbokgung Palace (경복궁)
Bukchon Hanok Village (북촌한옥마을)
National Folk Museum of Korea (국립민속박물관)
Myeong-dong (명동)
• Friday, April 21st
Namiseom Island (남 이 섬 종 합 휴 양 지)
Petite France (쁘띠프랑스)
• Saturday, April 22nd
Noryangjin Fisheries Wholesale Market
Namsan N Seoul Tower
Itaewon Shopping Street (이태원 쇼핑거리)
• Sunday, April 23rd
COEX Mall (코엑스몰)
Lotte Duty Free Shop – COEX (롯데면세점 – 코엑스점) :
Haneul Park
• Monday, April 24th
Check out.
Incheon Airport for return flight to Vietnam.

ai đi rồi có thể share cho mình chỗ bán hồng dẻo hoặc bánh phô mai hàn quốc mà mấy shop VN mình hay bán ko, mình muốn mua về ăn với mua về làm quà , giá ở VN thấy mắc quá trời luôn ko dám ăn =))

Mọi người cho mình hỏi khi nộp stk thì nộp bản photo có dấu ngân hàng hay bắt buộc phải nộp bản chính vậy ạ?

Mình nộp ở sài gòn là nộp bản photo ( ko cần dấu gì hết) và đem bản gốc để đối chiếu thôi ạ, xong sẽ trả lại ngay lúc đó luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back