What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Cảm ơn các anh chị trong forum đã chia sẻ thông tin, đặc biệt là chị @hanhuyen1188 @daugaunhoibo @Linh-ham-choi đã hồi đáp nhiều thông tin thắc mắc của em, em đã đậu visa một cách dễ dàng ko bị gọi đt gì hết ạ.
Em cảm ơn các chị nhiều ^^

quote lại xem có bạn nào có kinh nghiệm không.

Dear
Cho mình hỏi, chồng mình ngày xưa đi lao đồng ở Hàn về 10 năm rồi ( về đúng hạn ), thì bây giờ xin visa đi du lịch Hàn có khó không? ( có dễ bị từ chối không? ), 2 vc mình định đi Hàn tự túc nhưng vụ visa không biết thế nào. Bọn mình đã có nhà đất ( tên chung 2 vc ) và oto riêng ( oto tên mình ). Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo, mình cảm ơn.

Huhu, ca này chắc khó :(

Originally Posted by ranger83 Xem bài
quote lại xem có bạn nào có kinh nghiệm không.

Dear
Cho mình hỏi, chồng mình ngày xưa đi lao đồng ở Hàn về 10 năm rồi ( về đúng hạn ), thì bây giờ xin visa đi du lịch Hàn có khó không? ( có dễ bị từ chối không? ), 2 vc mình định đi Hàn tự túc nhưng vụ visa không biết thế nào. Bọn mình đã có nhà đất ( tên chung 2 vc ) và oto riêng ( oto tên mình ). Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo, mình cảm ơn.

Huhu, ca này chắc khó :(

Thường thì những “ca” không ai trả lời là vì người ta chán không muốn trả lời thôi em ơi.

Nếu đã từng có lịch sử đi chơi/học/công tác/làm việc tại nước người ta mà trong thời gian ở đó không vi phạm luật pháp (dù chỉ bé xíu như trốn cái vé tàu), đi về đúng hạn visa đã được cấp… thì chỉ có thuận lợi hơn những người xin lần đầu thôi chứ có gì đâu mà lo nhỉ?!

Còn về vụ chứng minh tài chính riêng với Hàn thì đừng kể biệt thự nghìn tỷ, máy bay triệu đô ra làm gì, hữu dụng nhất là cứ đếm đầu người mà nhân lên mỗi người 100 triệu tiền tươi thóc thật sổ tiết kiệm thôi.

Đấy, em chỉ cần đừng tự nghĩ rối ren là tự trả lời được rồi chứ gì nữa :))

oh yeah, chiếu này có kq mà sáng 9h check vẩn under review, lo lắng
10h30 check lại thi đc approved, mưng quá :D, bửa lên điền form thiếu tùm lum, sợ fail ai nhè :D, tks all :D
mà bửa mình đi apply nhằm vào mùa cao điểm du lich, dịch vụ lên làm lần nào củng trên 10hs, đợi chờ mòn mõi =))

Cả nhà cho mình hỏi thời hạn hiệu lực visa là 3 tháng kể từ ngày cấp (ví dụ 2017/03/15 đến 2017/06/15) nghĩa là thời hạn cho phép nhập cảnh hay là thời hạn cho phép lưu trú? Nếu mình nhập cảnh ngày 2017/06/10, lưu trú 10 ngày và xuất cảnh ngày 2017/06/20 thì có được không? hay bắt buộc chỉ được lưu trú trong thời hạn visa?

Cả nhà cho mình hỏi thời hạn hiệu lực visa là 3 tháng kể từ ngày cấp (ví dụ 2017/03/15 đến 2017/06/15) nghĩa là thời hạn cho phép nhập cảnh hay là thời hạn cho phép lưu trú? Nếu mình nhập cảnh ngày 2017/06/10, lưu trú 10 ngày và xuất cảnh ngày 2017/06/20 thì có được không? hay bắt buộc chỉ được lưu trú trong thời hạn visa?

Đó là thời gian nhập cảnh bạn nhé. và bạn đc lưu trú tối đa số ngày ghi trên visa như bạn là 10 ngày đó

Visa của bạn đến 15/06/2017 , sau ngày đó visa là hết hạn rồi nên bạn ở đến ngày 20/6/2017 tất nhiên là ko được.

trên Visa ghi là Final Entry Date có nghĩa là bạn ko đc "nhập cảnh" sau ngày đó, con thời gian lưu trú là 30 days

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back