What's new

Đánh giá chất lượng khách sạn ở Hội An

Ẹo, sao lại đắt thế, mình mới ở đó hôm 2/09/2009 mà, mình cứ ấn tượng mãi là chỗ nào vừa rẻ, vừa đẹp, phục vụ tận tình chu đáo nên giới thiệu với mọi người hic hic

Vâng, thì em đã tìm ra sau 5 ngày CHỈ Ở HỘI AN:
Family Guesthouse
Sanh Hiên
Add: 07 Nguyễn Thị Minh Khai st (đối diện nhà cổ Phùng Hưng)
Tel: 0510 3863 631
Giá $10.00/1 night
Tiếc là hôm đó em vào, ko có phòng.

Tình hình là mình mới gọi đt đặt phòng, thì 300k/phòng/2 người/đêm. Toilet ở ngoài.

Sanh hiên là 1 trong 4 nhà cổ được phép kinh doanh ks ở Hội an, mà hình như giờ chỉ còn 2 hoạt động.

Giữa tháng Tám vừa rồi gia đình mình vào nghỉ ở Cửa Đại - Hội an. 2 đêm đầu ở Sand & Sea hotel 32$/nite, 2 đêm cuối ở River Beach resort 50$/nite (vì không đặt được 4 đêm liền ở River Beach - đoàn mình đông, 6 rooms). Phục vụ ở 2 ks đều tốt - nhưng đúng là tiền cao hơn thì mọi thứ đều có đẳng cấp hơn cả.

Tình hình là mình mới gọi đt đặt phòng, thì 300k/phòng/2 người/đêm. Toilet ở ngoài.

Sanh hiên là 1 trong 4 nhà cổ được phép kinh doanh ks ở Hội an, mà hình như giờ chỉ còn 2 hoạt động.

Ối, sao giờ Sanh Hiên lên giá đắt thế nhỉ? Cách đây 1 năm em ở 1 mình 1 phòng to đùng bác chủ chỉ lấy có 120k, nếu 2 người là 150k. Nói chuyện với bác chủ nhà (hình như tên là Năm?) rất hay, bác là người Hội An gốc, rất dễ thương & nhiệt tình.

Re: Đánh giá chất lượng khách sạn ở Hội An

Vâng, thì em đã tìm ra sau 5 ngày CHỈ Ở HỘI AN:
Family Guesthouse
Sanh Hiên
Add: 07 Nguyễn Thị Minh Khai st (đối diện nhà cổ Phùng Hưng)
Tel: 0510 3863 631
Giá $10.00/1 night
Tiếc là hôm đó em vào, ko có phòng.

Số 7 NTMK là 1 trong 2 nhà cổ ở Hội An kinh doanh khách sạn nhà nghỉ, hôm trước mình mới đi ngang qua xem phòng, bây giờ đã tăng giá 250K 1 phòng, mình khá thích ở mấy nhà cổ kiểu này, phòng khá đẹp, mỗi tội k có điều hòa nên mình say good bye luôn ^^!
Mình đã ở mấy khách sạn dọc đường Trần Hưng Đạo khá gud, giá vừa phải ( 250k/ double room ) vậy là ở được rùi, để tiền đi chơi nữa các bác à :D

Last edited:
Re: Hội An Facific Hotel

Bọn tôi đã từng ở KS An Phú hồi tháng 3 năm 2010 và cảm thấy rất hài lòng. Website của nó ở đây: http://www.anphutourist.com/

Bọn tôi ở phòng rẻ nhất, 350k hay 400k gì đó ko nhớ rõ. Phòng đôi, có bồn tắm, giường có đệm Kimdan. Ks có bể bơi khá đẹp. Đặc biệt là free buffet buổi sáng tại nhà hàng ở trên tầng thượng có view rất đẹp. Bữa free này cũng khá chất lượng. Bọn tôi đến đầu tiên lúc 6h và gần 8h mới măm xong tất cả các món :D, no đến chiều luôn. Ăn xong đi chơi chán chê ở mấy cái làng chài ven ven Hội An, lúc về thì đến giờ ô tô về Đà Nẵng nên chả kịp ăn gì. Mà đi xe của An Phú luôn, tiện ra phết.

Kinh nghiệm rút ra là: thà ở phòng kém nhất của Ks ngon còn hơn ở phòng ngon nhất của Ks kém.

Re: Hội An Facific Hotel

Bọn tôi đã từng ở KS An Phú hồi tháng 3 năm 2010 và cảm thấy rất hài lòng. Website của nó ở đây: http://www.anphutourist.com/

Bọn tôi ở phòng rẻ nhất, 350k hay 400k gì đó ko nhớ rõ. Phòng đôi, có bồn tắm, giường có đệm Kimdan. Ks có bể bơi khá đẹp. Đặc biệt là free buffet buổi sáng tại nhà hàng ở trên tầng thượng có view rất đẹp. Bữa free này cũng khá chất lượng. Bọn tôi đến đầu tiên lúc 6h và gần 8h mới măm xong tất cả các món :D, no đến chiều luôn. Ăn xong đi chơi chán chê ở mấy cái làng chài ven ven Hội An, lúc về thì đến giờ ô tô về Đà Nẵng nên chả kịp ăn gì. Mà đi xe của An Phú luôn, tiện ra phết.

Kinh nghiệm rút ra là: thà ở phòng kém nhất của Ks ngon còn hơn ở phòng ngon nhất của Ks kém.

trên web http://www.anphutourist.com/index_accommodation.php giá thấp nhất là 35$ rồi bạn

Khách sạn PHương ĐÔng ở 42 Bà Triệu, giá tầm 10usd - 15 usd/ phòng, nước nóng, bồn tắm, cable TV, ADSL...nói chung là sạch sẽ và yên tĩnh. Toàn khách nước ngoài nghỉ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,657
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back