What's new

[TUYỂN XẾ] Mù Cang Chải mùa lúa chín. Vượt Khau Phạ và Pha Đin.02/09/2012

[ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Mù Cang Chải mùa lúa chín. Vượt Khau Phạ và Pha Đin.02/09/2012

[Đoàn từ Hải Phòng] Tuyển cả xế lẫn ôm, tuy nhiên mình ưu tiên xế hơn vì đang thừa ôm :D
Trước tiên mình xin lỗi cả nhà vì phải cancel chuyến đi A Pa Chải dịp 02/09/2012 tới vì một số lý do rất là...... lý do, thế nên xin hẹn cả nhà sẽ làm lại show A Pa Chải vào một dịp gần nhất. Thay vào đó, mình lên cung phượt "Chải" khác - Mù Câng Chải, một cung thú vị không kém, thậm chí là hơn :D
Mùa lúa chín, Mù Cang Chải tựa như một chiếc đàn piano khổng lồ, và những thửa ruộng là những phím nhạc. Tuyệt tác thiên nhiên này không phải do trời đất sinh ra, mà do chính những bàn tay lao động của đồng bào ở đây tạo nên.
Thời gian dự kiến: 4 ngày 4 đêm: 31/08 - 03/09/2012

Chi phí dự kiến: 1tr/1ng, xăng xe xế - ôm chia nhau (khoảng 200k/ng). Thừa ăn hết mà thiếu thì đóng thêm :D
Số lượng: 5 -7 xe = 10 - 14 người chia đều xế - ôm, ưu tiên xế có kinh nghiệm.
Phương tiện: Xe máy
Cung đường: Hải Phòng - Hà Nội - Mù Căng Chải - Lai Châu - Sơn La - Hoà Bình - Hà Tây - Hà Nội - Hải Phòng

Lịch trình dự kiến:
Ngày 01(31/08): 12h trưa xuất phát từ Hải Phòng, cung đường Hải Phòng - Hà Nội - Sơn Tây - Trung Hà - Thanh Sơn - Thu Cúc - Nghĩa Lộ (>300km).
Ăn tối và ngủ ở Nghĩa Lộ (có khả năng thưởng thức đặc sản Rắn).

Ngày 02(01/09): Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Căng Chải: 100km. Đoạn đường dốc quanh co. Đi qua đèo Khau Phạ - một trong tứ đại đỉnh đèo, ngắm cảnh dọc đường
Ăn trưa tại Mù Căng Chải, chụp ảnh, ngắm lúa đến khi tắt nắng. Tối ăn ngủ tại Mù Căng Chải, thưởng thức đặc sản Mù Căng Chải.

Ngày 03(02/09): Sáng sớm dậy ngắm cảnh MCC và đi thăm bản người Dao. Khoảng 10h sáng đi Mù Căng Chải - Quỳnh Nhai (Sơn La) - Tuần Giáo (Điện Biên) - Vượt đèo Pha Đin - Sơn La. (trưa ăn dọc đường)
Tối ngủ Sơn La.

Ngày 04(03/09): Sáng xuát phát sớm về Mộc Châu, thăm thú, khám phá Mộc Châu. Ăn trưa tại Mộc Châu. Đầu giờ chiều xuất phát về Hà Nội qua Hoà Bình. Khoảng 9h tối có mặt Hà Nội.

Ai có sở thích và muốn tham gia thì đăng ký cho mình ĐT: 0934.399359 Mail: [email protected]
Thời gian chậm nhất để mọi người đăng ký là hết ngày 20/8/2012. Sau ngày 20/8/2012 mình sẽ chốt danh sách, thu tiền và off.
Cảm ơn cả nhà rất nhiều!

Last edited:
Re: [TUYỂN XẾ] Mù Cang Chải mùa lúa chín. Vượt Khau Phạ và Pha Đin.02/09/2012

Tầm này thì chưa chắc lúa đã chín :D

mình có một ôm ở HN muốn join thì fai làm như nào lead ơi ?

Năm ngoái, lúa tại Mù Cang đến cuối tháng 9 mới chỉ hây hây, còn chưa vàng rực đều...mà không chừng năm nay nhuận sẽ chín sớm nhỉ?

Bạn để lại thông tin và contact với mình, mình sẽ cố gắng tìm xế, nếu bạn ấy có xế ở HN nữa thì tuyệt :D

Năm ngoái, lúa tại Mù Cang đến cuối tháng 9 mới chỉ hây hây, còn chưa vàng rực đều...mà không chừng năm nay nhuận sẽ chín sớm nhỉ?
Bác tinh ý thật :D

Năm nay tầm này chưa chín đc bác ơi, bạn em vừa đi tú lệ hôm qua về, lúa vẫn xanh lét :D

Bạn để lại thông tin và contact với mình, mình sẽ cố gắng tìm xế, nếu bạn ấy có xế ở HN nữa thì tuyệt :D
Bạn mình tên Linh, 87
số đt: 0916082 năm 2 bảy

Năm nay, mình cũng đang canh chừng mùa lúa tại Mù Cang Chải, nhưng chưa biết tình hình thế nào? Hóng tin các bà kon đi về thôi...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,144
Latest member
acesgame
Back