What's new

[TUYỂN XẾ] Mù Cang Chải mùa lúa chín. Vượt Khau Phạ và Pha Đin.02/09/2012

[ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Mù Cang Chải mùa lúa chín. Vượt Khau Phạ và Pha Đin.02/09/2012

[Đoàn từ Hải Phòng] Tuyển cả xế lẫn ôm, tuy nhiên mình ưu tiên xế hơn vì đang thừa ôm :D
Trước tiên mình xin lỗi cả nhà vì phải cancel chuyến đi A Pa Chải dịp 02/09/2012 tới vì một số lý do rất là...... lý do, thế nên xin hẹn cả nhà sẽ làm lại show A Pa Chải vào một dịp gần nhất. Thay vào đó, mình lên cung phượt "Chải" khác - Mù Câng Chải, một cung thú vị không kém, thậm chí là hơn :D
Mùa lúa chín, Mù Cang Chải tựa như một chiếc đàn piano khổng lồ, và những thửa ruộng là những phím nhạc. Tuyệt tác thiên nhiên này không phải do trời đất sinh ra, mà do chính những bàn tay lao động của đồng bào ở đây tạo nên.
Thời gian dự kiến: 4 ngày 4 đêm: 31/08 - 03/09/2012

Chi phí dự kiến: 1tr/1ng, xăng xe xế - ôm chia nhau (khoảng 200k/ng). Thừa ăn hết mà thiếu thì đóng thêm :D
Số lượng: 5 -7 xe = 10 - 14 người chia đều xế - ôm, ưu tiên xế có kinh nghiệm.
Phương tiện: Xe máy
Cung đường: Hải Phòng - Hà Nội - Mù Căng Chải - Lai Châu - Sơn La - Hoà Bình - Hà Tây - Hà Nội - Hải Phòng

Lịch trình dự kiến:
Ngày 01(31/08): 12h trưa xuất phát từ Hải Phòng, cung đường Hải Phòng - Hà Nội - Sơn Tây - Trung Hà - Thanh Sơn - Thu Cúc - Nghĩa Lộ (>300km).
Ăn tối và ngủ ở Nghĩa Lộ (có khả năng thưởng thức đặc sản Rắn).

Ngày 02(01/09): Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Căng Chải: 100km. Đoạn đường dốc quanh co. Đi qua đèo Khau Phạ - một trong tứ đại đỉnh đèo, ngắm cảnh dọc đường
Ăn trưa tại Mù Căng Chải, chụp ảnh, ngắm lúa đến khi tắt nắng. Tối ăn ngủ tại Mù Căng Chải, thưởng thức đặc sản Mù Căng Chải.

Ngày 03(02/09): Sáng sớm dậy ngắm cảnh MCC và đi thăm bản người Dao. Khoảng 10h sáng đi Mù Căng Chải - Quỳnh Nhai (Sơn La) - Tuần Giáo (Điện Biên) - Vượt đèo Pha Đin - Sơn La. (trưa ăn dọc đường)
Tối ngủ Sơn La.

Ngày 04(03/09): Sáng xuát phát sớm về Mộc Châu, thăm thú, khám phá Mộc Châu. Ăn trưa tại Mộc Châu. Đầu giờ chiều xuất phát về Hà Nội qua Hoà Bình. Khoảng 9h tối có mặt Hà Nội.

Ai có sở thích và muốn tham gia thì đăng ký cho mình ĐT: 0934.399359 Mail: [email protected]
Thời gian chậm nhất để mọi người đăng ký là hết ngày 20/8/2012. Sau ngày 20/8/2012 mình sẽ chốt danh sách, thu tiền và off.
Cảm ơn cả nhà rất nhiều!

Last edited:
Re: [TUYỂN XẾ] Mù Cang Chải mùa lúa chín. Vượt Khau Phạ và Pha Đin.02/09/2012

Năm nay, mình cũng đang canh chừng mùa lúa tại Mù Cang Chải, nhưng chưa biết tình hình thế nào? Hóng tin các bà kon đi về thôi...
Bác có tham gia cùng đoàn e không ạ, lúa dịp ấy e chắc sẽ đẹp :D

Bạn mình tên Linh, 87
số đt: 0916082 năm 2 bảy
ok bạn :D, nam hay nữ thế bạn?! bạn hỏi bạn ấy xem có xế nào ở HN thích cung này thì contact mình luôn nhé :D

ok bạn :D, nam hay nữ thế bạn?! bạn hỏi bạn ấy xem có xế nào ở HN thích cung này thì contact mình luôn nhé :D

Bạn mình là nữ :), và hình như là chưa có xế :D

Bác newby ơi, dự thì khi nào lúa sẽ chín đc hả bác.:D

Lúa năm nay chín muộn, chuẩn bị làm đòng, ruộng sớm nhất 1 tháng nữa mới chín còn chín rộ thì phải hai tháng nữa :D. Theo mình dự là thế :D

Năm nay tầm này chưa chín đc bác ơi, bạn em vừa đi tú lệ hôm qua về, lúa vẫn xanh lét :D

Lúa năm nay chín muộn, chuẩn bị làm đòng, ruộng sớm nhất 1 tháng nữa mới chín còn chín rộ thì phải hai tháng nữa :D. Theo mình dự là thế :D
Em nghe được tình hình là năm nay trổ nước sớm thì lúa sẽ chín sớm hơn mọi năm mà, lúa ở Sapa chín sớm hơn và sắp rồi ạ, e cũng định lên cung chạy 2/9 mà ko biết có đc nhìn lúa chín ko.:(

Em nghe được tình hình là năm nay trổ nước sớm thì lúa sẽ chín sớm hơn mọi năm mà, lúa ở Sapa chín sớm hơn và sắp rồi ạ, e cũng định lên cung chạy 2/9 mà ko biết có đc nhìn lúa chín ko.:(

Cung Tú Lệ - MCC thì chắc chắn là chưa chín :D

Đi về rồi cho mình hỏi thông tin về lúa nhé.. Mình định đi nhưng sợ lúa chưa chín!

Đầu tháng 9 thì lúa chưa chín rực nhưng cũng bắt đầu ngả rồi, nếu bạn thích thì tham gia cung này cũng bọn mình :D, còn nếu chờ chín rực thì cuối tháng 9 đầu tháng 10, mà biết đâu ... bà con gặt sớm :))

Đi về rồi cho mình hỏi thông tin về lúa nhé.. Mình định đi nhưng sợ lúa chưa chín!
Phượt mà bạn, ăn chắc mặc bền khí khó nói lắm :D, nếu đã thích đi thì contact với mình, lúa đợt đấy chắc chỉ bắt đầu ngả thôi, chín rực thì cuối tháng 9, đầu tháng 10, tầm ấy thì cơ man nào người :D, Cung mình đi cũng chỉ 50% mục đích ngắm lúa, 50% còn lại là ngắm cảnh và phượt dọc đường :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,725
190,159
Latest member
gamethekings
Back