What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
Lâu nay toàn vào bờ lốc của bác pín đọc bài, dưng mà vẫn hóng chuyện ở đây em đào nó lên phát cho bác sốt ruột phọt thêm tí

Sorry bác vì đọc 1 lèo mà chả nhấn tks mấy. Tuyệt cú mèo bác ạ ^^ Bác lúc nào làm tí diệu lấy hứng post tiếp cho bà con hóng bác nhé :D Rất là ưng cái bụng với giọng văn hóm hỉnh của bác ạ :D

Nếu các bác thích tường thuật của tác giả thì em e rằng các bác phải góp xoẻn nhờ bác ý du hí trời tây về rồi lại kể chuyện cho mình cười quá các bác ạ. Cám ơn tác giả nhiều.

thi thoảng anh chị đào lên giúp tôi cho đông viêu tôi cảm ơn hehe, đây là tác phẩm đầu tay của tôi, giọng văn hiền lành quá đi. anh mod hồi đó suốt ngài đi theo sửa chính tả hehehe cám ơn mod nhé

thi thoảng anh chị đào lên giúp tôi cho đông viêu tôi cảm ơn hehe, đây là tác phẩm đầu tay của tôi, giọng văn hiền lành quá đi. anh mod hồi đó suốt ngài đi theo sửa chính tả hehehe cám ơn mod nhé
Chào bạn, bài viết của bạn chia sẻ những kinh nghiệm rất hay về nước Anh, giọng văn hài hước. Sắp tới mình có 5 ngày ở London tháng 6 này. bạn có thể tư vấn xem nên ở khách sạn nào ( gần ga Victoria?) và đi chơi những nơi nào.
Xin cám ơn!

HDK:
Chào bạn, bài viết của bạn chia sẻ những kinh nghiệm rất hay về nước Anh, giọng văn hài hước. Sắp tới mình có 5 ngày ở London tháng 6 này. bạn có thể tư vấn xem nên ở khách sạn nào ( gần ga Victoria?) và đi chơi những nơi nào.
Xin cám ơn!

xin lỗi lâu lắm em các bác ko vào đây đâm hơi muộn, xin lỗi hehe

Anh ơi, Anh viêt rất hay. Hóng cao nên lần nào vào cũng để xem có cập nhật tiếp ạ. Đợt tới em cùng công ty là Bút mài thầy Ánh đi phượt bên đó 6 ngày 5 đêm rất muốn biết như thế nào để tiết kiệm chi phí nhất ạ. hì

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back