What's new

[Tổng hợp] Bạch Mộc Lương Tử - cung đường trong mơ

Chào các bạn thân yêu!
Mình cùng các anh/chị/em trong đoàn 18 người mới chinh phục thành công đỉnh núi Ky Quan San (dân phượt ta thường gọi là Bạch Mộc Lương Tử), thời gian leo từ ngày 07/4/2017 đến hết ngày 09/4/2017 (chưa kể 2 ngày di chuyển từ Sài Gòn ra Sa Pa và từ Sa Pa về).
Bạch Mộc Lương Tử (BMLT) cũng nhiều người viết rồi, giờ có nhã hứng viết nhưng mình cũng chỉ kể lại những cung bậc cảm xúc trên quãng đường bọn mình đã qua với sự cảm nhận và cách viết của bản thân để mọi người đọc cho vui thôi chứ cũng chả có thông tin gì quá cần thiết cho các bạn đâu :)
Bài viết này mình sẽ post toàn bộ ảnh của các thành viên trong đoàn, chụp bằng khôn phôn có, ngu phôn có, máy lởm có, máy hơi xìn xịn có, ảnh xấu có, ảnh quá xấu cũng có, xem đừng ném đá nhá các bạn =))

Làm quả bình minh và biển mây trên đỉnh Núi Muối để câu view phát xem thế nào, nhiều like mới post tiếp =))=))=))

Ps: Gớm, viết bài Tam Bố chưa xong đã ham hố viết bài này, tham quá đê :D

Mới 12h trưa mà các chú porter đã hạ đồ chuẩn bị ăn trưa, chắc là muốn cho nhẹ bớt đây :(, mấy tay trong đoàn mình cũng hưởng ứng nhiệt tình, rằng thì là tí vào rừng không có chỗ ngồi ăn, rằng thì là đói đói đói... zời ạ, đi có tí đã đói rồi, nhất là tay Tôm Phở :D

Sau khi cả đoàn thảo luận và nhất là sếp to nhất, to tuổi nhất đoàn bẩu "đi tiếp, ăn uống giề" thì cả đoàn lại nhổ mông lên đi tiếp :D:D:D
Qua phân hiệu Ky Quan San này là bắt đầu vào những con dốc leo lên đỉnh BMLT.

Bắt đầu những con dốc dài ơi là dài, toàn dốc lên là dốc lên, mệt chết đi được ấy :D

(Ảnh của đồng chí Tôm Phở chụp :D)

Phải nói là rất khâm phục đồng bào người Mông, trai thì không nói nhưng các chị phụ nữ cũng khỏe kinh lên được, mình mang có gần chục kg đồ mà thở không nổi, vậy mà họ địu mấy chục kg vẫn vừa đi vừa nói chuyện vô tư (love) :D

Em có theo dõi FB của anh, thấy anh đi nhiều .Nay mới thấy a phọt bài leo núi này lên diễn đàn .Bữa sau có làm bài về chay việt dã ngoài VT ko a ới .... kkk . Thanks anh đã chia sẽ những hình ảnh đẹp của những chuyến đi nhé

Em có theo dõi FB của anh, thấy anh đi nhiều .Nay mới thấy a phọt bài leo núi này lên diễn đàn .Bữa sau có làm bài về chay việt dã ngoài VT ko a ới .... kkk . Thanks anh đã chia sẽ những hình ảnh đẹp của những chuyến đi nhé

Hehe... Chạy việt dã mệt chết đi được có gì đâu mà viết hả bạn =))
Tại mỗi chuyến đi về đều phải làm bù công việc nên rảnh mới viết lại cho vui thôi bạn :D
Cảm ơn!

Lúc đầu thì chuyện trò tíu tít lắm, lúc thấm mệt tiếng cười nói bớt đi hẳn.
Cũng phải nói là đoàn mình có 1-2 người rất khỏe, còn đâu toàn làng nhàng và đi bằng ý chí là chính nên tốc độ di chuyển không được nhanh như các bạn thanh niên, chính vì vậy các bạn thấy bọn mình đi chậm đừng ném đá nhé, chưa có tiền xây nhà đâu =))

Đường đi cũng hơi hơi khó khăn vì toàn những tảng đá. Có cu em theo dõi facebook của mình bảo anh đi BMLT chắc về ăn lẩu "ếch" cả tháng không hết. Đùa chứ, may trời nắng chứ mưa phát thì vồ "ếch" liên tục :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,624
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back