What's new

[Chia sẻ] Bảo Tàng Sáp Madame Tussauds Bangkok!!!

hi! Cả nhà, mình mới đi Bangkok về - xin chia sẻ điểm tham quan mới của thủ đô Thái Lan nha! Đó là Bảo tàng sáp đầu tiên của Đông Nam Á và cái thứ 3 ở Châu Á ( sau Hồng Kông và Thượng Hải đó ) , theo thông tin thì nó khai trương ngày 4 - 12 - 2010! Bảo tàng nằm trên tầng 6 toà nhà mua sắm nổi tiếng Siam Discovery tại trung tâm Bangkok ( đối diện toà nhà MBK đó nhà mình ơi ).

website nó đây :

www.madametussauds.com / Bangkok

Giá vé cao ngất trời luôn : 800 THB cho người lớn và 600 THB với trẻ em, hic - 1usd thời điểm này ăn 29 THB hà!

vài hình ảnh mình chụp được :

Ai đây ta :

attachment.php

Ấn Độ :

attachment.php

Thái Lan :

attachment.php

Hoa Kỳ :

attachment.php

Trung Quốc :

attachment.php

Singapura :

attachment.php

Last edited:
@tracyowen : Nó làm rất khôn và chuyên nghiệp bạn ạ! Như ở Bangkok nó chỉ để duy nhất tượng sáp Thành Long ở ngoài quảng cáo thôi! Muốn thấy hết các tượng mình post trong bài phải bỏ ra 800 bath kìa! Nể bạn làm du lịch - bắt người ta moi tiền rất hay! Thái Lan đi chơi rất rẻ; nhưng chắc chắn bạn phải đồng ý là khi rời sân bay thì thiệt hại không nhỏ - mà mình vẫn vui, không như anh Việt Nam ( xin lỗi mình cũng VN mà ) khách quốc tế thề sẽ không dám quay lại! Buồn...

vài hình nữa nha :

attachment.php

attachment.php

Bạn ơi có thể nhầm 1 tí chăng? Bảo tàng sáp ở Bangkok là trong Siam Discovery mà? (Cái Siam đầu tiên ngay ngã tư xéo góc MPK). Mình có leo lên hỏi giá, người lớn là 350 bath, trẻ em 250 bath thôi chứ đâu có đến 800 nhỉ? (mình vừa đi từ 21-26 tháng 3). Ở trong sân bay và các sảnh khách sạn hay có 1 kệ nhỏ nhỏ để các loại thẻ giám giá cho khách du lịch, như thẻ giảm giá cho bảo tàng sáp là 15%, tiếc là bữa đó bạn mình đi hội thảo, mình đi có 1 mình nên chỉ có hỏi giá thôi rồi đi ra, vì đi 1 mình thì không ai chụp hình cho mình cả. Vào cửa Siam Discovery là thấy bảng quảng cáo liền hà.
Còn trong Siam Paragon là Aquarium nghe nói là Southeast Asia's biggest Ocean World đó giá vé mới đắt lòi: 900bath/người lớn và 700 bath/trẻ em (hình như có thẻ giảm giá cho tourist 15-20% gì đó). Nếu mua dịch vụ lặn thì là 2000 bath, còn ngồi tàu đáy kính xem cá và cho cá ăn là 1000 (cái đáy kính bé tẹo khoảng 0.5 x 2m thôi). Mình cũng vào hỏi giá xong, đi vòng vòng rồi ... đi ra. Hihi

@Kim Uyên : Mình nhầm tí, xin cám ơn bạn nha! Chính xác là toà nhà Siam Discovery bạn ah! Nhưng vé thì chính xác 100% luôn đó!

@what_up: Ủa vậy premium khác với non-premium điểm này vậy bạn? 2 thằng thấy chênh lệch nhiều quá.

Last edited by a moderator:
Ủa vậy cái bảo tàng Sáp ở Sentosa - Singapore không phải là cái đầu tiên hả bạn? Sao không tính nó?

Cái pic đầu tiên hình như là Vua + Hoàng Hậu Thái Lan đấy ạ, em chưa đi bảo tàng í bao giờ nhưng cũng có nghe bảo có 1 bảo tàng sáp khác trên đường đi Ayuthaya mà vẫn chưa tìm ra được, chắc Songkran năm nay đi quá ....
P/s: Em còn coupon discount 100B vs bên Siam Ocean World nha bác, với cả hên xui gặp đoàn nào trên đấy em dùng thẻ học sinh mua giùm cho cũng có giảm.

Last edited by a moderator:
@lymy : Mình dịch theo trang web của nó thì đây đúng là cái bảo tàng sáp Madame Tussaud thứ 3 ở châu á thôi ah! Nguồn :
http://www.madametussauds.com/Bangkok/en/NewsAndEvents/ComingSoon.aspx

" Global visitor attraction operator, Merlin Entertainments Group is set to open its newest attraction, Madame Tussauds Bangkok on December 4th 2010. The 500-million baht attraction is the tenth Madame Tussauds to open worldwide, third in Asia joining sister attractions in Hong Kong and Shanghai, and first in South East Asia. "
Đây là lần đầu mình vào bảo tàng sáp; mình thấy một cái bảo tàng ở Pattaya ( sát khách sạn Marriott thì phải ) - nhưng chắc là không phải của hệ thống Madame Tussaud!
Theo mình biết hiện nay Bảo tàng sáp thuộc hệ thống Madame Tussaud có ở các thành phố Amsterdam , Berlin, Washington DC, New York, Las Vegas , L.A , Hồng Kông, Thượng Hải, Bangkok …

@ limy : Cái Bảo tàng Sáp ở đảo Sentosa của Singapore hình như không phải kiểu Madame Tussauds đâu bạn , tuy cũng là các nhân vật nổi tiếng nhưng có lẽ nó chỉ là Bảo tàng lịch sử của riêng Singapore thôi thì phải ? Chắc vì vậy mà không được xếp chung xuồng trong hệ thống Madame Tussauds ? :D

Chả hiểu tại sao hùi đi HongKong mình không ghé Bảo tàng Sáp , lúc qua Singapore cũng không ghé Bảo tàng Sáp luôn ( do không có thời gian chăng ? Hay do mình chưa mặn mà lắm với thể loại Bảo tàng kiểu này ? ) . Nhưng thấy linhnam PR cho Bảo tàng Sáp của Bangkok dữ quá nên sắp tới nếu có đi Thái Lan mình nhứt định sẽ ghé vô đây coi thử xem sao ... :) Tks linhnam .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,697
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back