What's new

[Chia sẻ] Bóc tem Chư Yang Sin "2442m"

Sau 1 tháng rủ rê tứ hải giai huynh đệ bốn phương, chúng tôi gồm 15 thành viên quyết định lên đường để chinh phục Nóc nhà Tây Nguyên có độ cao 2442m.

Chúng tôi gồm 4 người máu me nên quyết định lên đường ngày 25/4 để đến thủ phủ Tây nguyên là Buôn Ma Thuột. Với 4 ngày và 3 đêm tại BMT, 4 chàng trai Sài gòn len lỏi các ngóc ngách BMT để tìm Cái nắng, Cái gió nhưng tìm hoài không thấy Cái đó đâu cả, hic hic(NO) (Tớ sẽ kể lại hành trình của 4 chàng trai này ở phần khác, còn bây giờ tớ sẽ nói về cuộc chinh phúc Chư Yang Sin)

Sáng ngày 29/4 chúng tôi tạm chia tay BMT để lên Krông Bông để nhập cùng đoàn thứ 2 từ Sài gòn và Đà Lạt để chinh phục Chư Yang Sin. Mà nói thiệt nha, công sức tập tành cả tháng trời nào là leo Chứa Chan lúc giữa trời nắng oi bức của tháng 3, nào là chạy bộ Phú Mỹ Hưng, công viên Lê Văn Tám và công viên Gia Định nhưng khi đến CYS thì....chẳng có gì gọi là hành xác cả, chẳng ghê gớm như mọi người nghĩ.:LL Cảnh núi rừng, suối và cây cối ôi thật là tuyệt vời, ước gì chúng tôi đi trễ 1 tháng nữa thì càng tuyệt vời hơn vì hoa Đỗ Quyên đang nhóm nụ ra hoa,

Sáng sớm lúc 6h đoàn 15 người chúng tôi tạm biệt trạm kiểm lâm CYS và lên đường cùng 3 anh Kiểm lâm và 4 anh porter với những ba lô nặng trịch trên đôi vai chứa đầy thức ăn, thuốc DEP, rượu, võng, túi ngủ và chỉ mang có 1 cái lều. Đó là 1 sai lầm lớn nhất, tớ và cả đoàn sẽ chia sẻ cho cả nhà từng sai lầm này ở mỗi giai đoạn nhé.

Ối buồn ngủ quá rồi, thôi anh Bigminh khởi đầu đi nhé, em khò chúc đây. Đảm bảo với mọi người tụi này đi chuyến này vượt trên cả sự mong đợi....

Last edited by a moderator:
Đánh đố bác Wall hả anh Tí, hehhehe...bác Wall chắc chỉ nghỉ được vài ngày tết ta thôi, tư bản làm việc liên tục đâu có ngày rộng tháng dài như VN

Đi không????

Nếu chú về trong cuối tháng này, nhà 442 sẵn sàng hủy mọi chuyến đi để cùng chú leo Chư Yang Sin vào ngày 1/1/2011 này cho nó máu.

Còn về ngày khác thì consider nhé. :))

Khoảng cuối tháng giêng được không bà con?

Cuối tháng giêng nếu có về PM trước cho anh nhé, một vài đỉnh cao top 5 của miền Nam vẫn còn chờ bạn đồng hành. Chúc vui!

Đánh đố bác Wall hả anh Tí, hehhehe...bác Wall chắc chỉ nghỉ được vài ngày tết ta thôi, tư bản làm việc liên tục đâu có ngày rộng tháng dài như VN

Khoản giửa tháng một anh về, bọn tư bản chỉ cho anh về khoản... 1 tháng thôi:shrug:. Lúc đó bà con leo ở đâu tui bò tới đó, chỉ sợ mọi người lại bận rộn như năm ngoái thôi :)

Cuối tháng giêng nếu có về PM trước cho anh nhé, một vài đỉnh cao top 5 của miền Nam vẫn còn chờ bạn đồng hành. Chúc vui!

Dạ một tiếng thật lớn :D, có leo hay độp gì vào thời gian đó thì hú em nha. Năm nay mọi người nhậu với Dr.Hitler nữa ko?

Thanks!Cảnh rất đẹp, mình rất thích đi khám phá những nơi như thế này. Mình nghĩ có chút mạo hiểm, chút khó khăn sẽ làm cho cuộc hành trình thêm thú vị và ấn tượng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back