What's new

[Chia sẻ] Bốn mùa nước Nhật

Topic cóp nhặt một vài thông tin, hình ảnh về cuộc sống, cảnh sắc của đất nước mệt mỏi này. Trước khi
đi vào các vụn vặt đó, cũng xin chia sẻ một vài thông tin cơ bản, giúp các bạn sắp đi có được một số định
hướng ban đầu cho chuyến đi của mình. Rất mong các bạn đã đi Nhật rồi đóng góp thông tin, hình ảnh để
thông tin của mình được đầy đủ hơn:

Xuân (Kudanshita - Tokyo)

Hạ (Một đền Shinto ở Tokyo)

Thu (Fukuoka - Kyushu)

Đông (Takayama)

Last edited:
:d, ko nhớ rõ lắm, chắc khoảng giữa tháng 12 gì đó. Tầm này bạn lên Sapporo chắc đúng mùa hoặc...vừa hết à=)). Bạn chicken mà ở đó lâu lâu thì để ý thông tin cập nhật mà đi cho đúng thời điểm ko về lại...ấm ức:D

@kilotu: he he lần trc mình đc chiêm ngưỡng lá đỏ rồi nên cũng chẳng háo hức j nữa, do takao dễ đi nên mình muốn lên đó xem lại thôi. Bây h chỉ thích ngồi ở gốc cây sưởi nắng uống bia và ăn thịt nướng rồi ngủ một giấc chả muốn đi đâu cả mỏi chân lắm rồi :--)

đang ngồi trong phòng KTX của công ty ở quận Sumida Tokyo, lá cây có dấu hiệu bắt đầu đỏ rồi, thời tiết lành lạnh 14~18o. đọc bài cúa bác chủ 1 mạch 17 trang thấy có những nơi mình cũng đi qua mà chỉ cởi ngựa xem hoa, không tìm hiểu nên cũng k thấy hứng thú lắm cho đến khi đọc bài này. cám ơn bác chủ thớt.
sắp tới lá đỏ phải đi ngắm 1 chuyến mới dc, chắc chỉ quanh quẩn Tokyo. có bác nào đang ở Tokyo k nhĩ

:((((((( dự báo Takao-san (高尾山) lá đỏ là từ giữa đến cuối tháng 11 bạn ơi, cuối tháng 12 còn trơ cây thôi. Giờ là lúc đẹp nhất đó, đi ngay đi:
http://kouyou.yahoo.co.jp/spot/detail/34655.html
今年の見ごろ予想
11月中旬~11月下旬

Nếu có thời gian đi đi Okutama, mình thấy đẹp, hoang sơ và vắng người hơn Takao-san ấy. Nhớ là Okutama đẹp trên đường đi, ko phải ga cuối. Nên thấy chỗ nào đẹp thì xuống tàu liền

Cám ơn bạn đã có topic đầy thông tin và cảm xúc về đất nước anh đào. Đầu tháng 7 này mình sẽ đi Nhật 1 tháng rong ruổi đó đây. Hy vọng sẽ có nhiều thông tin sẽ đựoc trao đổi với bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back