What's new
Đi du lịch lên Quy Nhơn

Tình hình khoảng 26 27 mình tính làm 1 chuyến du lịch lên Quy Nhơn theo lời rũ rê của đứa bạn. Tính lên đó chơi và thăm thú trên đó.
Mình đi xe du lịch Phuong Trang lên đó... Hông bik có ổn ko.
Cho mình hỏi trên đó thì mình có đặc sản hay cảnh đẹp gì gần đấy ko ....
Sau khi đi xong QUy Nhơn cho mình hỏi ở đấy có tuyến xe nào chạy lên Kontum luôn ko :D

Du lịch Phan Rang - Nha Trang.

Chào các bạn. Dự tính của mình là đi du lịch Phan Rang - Nha Trang vào mùa Tết này ( Mùng 3 đi mùng 6 về).
Mình là dân SG nên không biết tình hình giá cả, dịch vụ của khu vực này thế nào trong mùa Tết, có chặt chém hay không ? Bạn nào có kinh nghiệm du lịch khu vực này rồi thì trả lời giúp mình với. Cám ơn mọi người nhiều.
PS: Sẵn bạn nào biết các điểm du lịch, vui chơi nào lạ lạ ở Phan Rang - Nha Trang thì có thể cho mình biết với.

Hỏi đi xe khách nào chất lượng từ Huế - Quảng Ngãi (đi Lý Sơn)

Chào mọi người,

Cho mình hỏi đi xe khách nào có uy tín nếu đi từ Huế - Quảng Ngãi, ngày mồng 5-6 Tết. Mình định đi Lý Sơn. Và sau đó là Quảng Ngãi đi Nha Trang ngày 7-8 Tết. Mình tìm hoài trên mạng mà không tìm thấy hãng xe chất lượng nào chạy 2 tuyến này (Xe Phương Trang chỉ chạy tuyết Quảng Ngãi- Lâm Đồng chứ ko thấy có tuyến QN-Nha Trang, mặc dù trên bản đồ tuyến đường đi có)

Cám ơn các bạn rất nhiều.

xin giúp đỡ về phương tiện từ Phan Rang về Phan Thiết

có bạn nào ở Phan Rang xin vui lòng giúp đỡ mình ít thông tin. chẳng là mình đi du lịch ở Phan Rang, ở nhà nghỉ Sơn Hương ở đối diện Coop. mình phải quay về SG vào tối chủ nhật nhưng k có xe nào ở PRang còn vé nên mình phải qua Phan Thiết để có vé về lại SG, mong các bạn chỉ mình cách di chuyển từ Phan Rang đến Phan Thiết sau 5g chiều chủ nhật k ạ? ( ngoại trừ taxi nha các bạn, hic hic) xin chân thành cám ơn rất nhiều

Hỏi đường đi núi Phượng Hoàng, Gia Lai

Mấy anh em cho mình hỏi thăm chút, bây giờ trên núi Phượng Hoàng (Gia Lai) còn tượng Đức Mẹ không ạ? Đi đường nào đến núi Phượng Hoàng? Xe máy có đi được không?
Cám ơn các bác nhiều!

Đi Mũi Kê Gà - Mũi Né bằng đường ven biển ( Update 2014 )

Tình hình là em đang lên kế hoạch tự lái xe đưa Ekip xuống Mũi Kê Gà để thực hiện bộ hình cưới của mình ạ, bọn e dự định sẽ chọn Rock Water Bay Resort ( nghe theo tư vấn của ekip vì resort này nhiều góc chụp và cảnh rất đẹp )
Em muốn hỏi thêm 1 vài thông tin sau ạ
1. Ngoài Rock Water Bay Resort thì khu vực vòng quanh Mũi Kê Gà có địa điểm nào chụp đẹp đẹp nữa ko các bác ?
2. Từ TP.HCM đi bằng đường QL 55 thì em chỉ biết đến đoạn "Cổng Chào Bà Rịa-Vũng Tàu" thôi, tính đi đến đâu GoogleMaps đến đấy nhưng thôi lên đây hỏi trước cho chắc, ae ai biết thông tin về tuyến đường này thì góp ý cho em nhé (Cá vàng bắn tốc độ đoạn nào, đường đẹp xấu ra sao, lưu ý những gì ? )

Chân thành cám ơn và chúc ae Phượt luôn nhiều niềm vui, sức khỏe !!!

Last edited:
4 ngày tại HCM hoặc BMT. Em nên đi đâu?

Đợt vé rẻ của Vietjet vừa rồi e book được cả vé giá rẻ để có thể bay vào HCM ngày 13 (chuyến sáng) và về HP vào 21h ngày 16/4. Em thắc mắc không biết nên chọn chợ Cái Răng, Đà Lạt hay Mũi Né đậy ạ? Hoặc các bác tư vấn địa điểm khác hợp lí cho em được không ạ. E đi 1 mình các bác nhé :D
E lập topic này cũng 1 phần là để so sánh nữa. E còn bôk được vé đi BMT tháng 5 nhưng chỉ có 1 chiều. Nên không biết chọn HCM hay BMT đậy ạ :(

Lễ khao lề thế lính Hoàng Sa

Lễ hội lớn nhất của Quảng Ngãi này theo thông tin thì tổ chức từ 18-20/3 âm lịch hằng năm, cơ mà 1 số năm thì tổ chức vào tháng 2 âm lịch, rồi cũng có năm tổ chức 16/3 âm lịch. Loạn xạ cả.
Anh em ở đây có ai biết năm nay lễ này sẽ tổ chức vào khoảng thời gian nào ko ? Mình tìm thông tin khắp trên google mà ko ra :(

Xin tư vấn hành trình 4 ngày đi biển Lăng Cô ( trong hành chình bay từ HN vào ĐN)

Dear các anh chi và các bạn có kinh nghiệm

Em có 4 ngày để đi du lịch những điểm sau Hội AN, Lăng Cô, Thánh địa Mỹ Sơn, một chút biển ĐN nếu còn kịp

Bay xuống Đà Nẵng em sẽ đi Hội An ngay và nghỉ tại đó 1 ngày 1 đêm , sáng sau đi Thánh địa Mỹ Sơn .... Em cũng chưa biết plan thế nào cho phù hợp sức và money và thời gian thì chỉ có hạn

Ai có kinh nghiệm chia sẻ giùm em nha

Many thanks mn !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back