What's new

[Hỏi đáp] Cách phân biệt balo 5.11 tactical hàng fake

Mua 5.11 dễ mà khó.
Dễ vì hàng của hãng luôn cập nhập trên site chính thức. Bạn chỉ cần xem hình ảnh trên site trong nước rồi search trên site của hãng. So sánh hình ảnh là có thể đoán dc 70% rồi. Một số món có mác 5.11 như găng tay, thắt lưng, mũ lưỡitrai... mặc dù có hàng trong nước nhưng trên site hãng ko có. Đó là vì các model đó là của những năm trước. 5.11 thuê nhà máy ở Việt Nam hoặc Trung Quốc gia công. Sau đó, 5.11 thay nhà máy khác gia công. Các đơn vị cũ sẽ lấy thiết kế đó + nguyên liệu tương đương để sản xuất. Hàng loại này chất lượng kém hơn hàng chính hãng một chút chủ yếu vì lý do nguyên liệu mà thôi. Có thời kỳ, 5.11 tung ra túi đeo ngang hông rất đẹp. Qua năm sau thì cũng dáng đó nhưng mác lại là black hawl. Qua năm sau, cũng dáng đó, nhưng mác lại là black eagle. Qua năm sau, cũng dáng đó nhưng họ ko thèm cho mác luôn. Thế nên nếu theo dõi thị trường túi phượt, bạn sẽ thấy rất là ảo.
Khó là vì thi thoảng vẫn có hàng xịn, thuộc về model những năm trước nhưng ở nước ngoài bán ko hết và được shop không nước nhập lại. Loại này giá khá loạn, có khi thấp hơn giá web rất nhiều. Dáng rất đẹp, bền khỏi nói. Khó nữa là vì ở Việt Nam có nhà máy nên thi thoảng vẫn có hàng Sample bắn ra thị trường. Trừ khi bạn quen shop có mối xịn, bằng không rất khó tiếp cận loại hàng này. Và vì là hàng mẫu nên có khi vài tháng sau trên web mới có và bạn nghiễm nhiên có món độc giá hời.
Kết, với kinh nghiệm của riêng mình thì cách tốt nhất là chọn shop uy tín mà mua. Còn nữa, có tiền thì đừng mua 5.11. Chờ nó hỏng để mua cái mới mãi mà không được. Khó chịu lắm.

Nếu là hàg 5.11 authentic thì e rằg VN ko có shop nào đâu trừ fi là hàg maxpedition thì ngoài HN có 1 shop chuyên nhập về, mình thì order thẳg bên US :)

Ở SG cơ bạn ơi :p

Nếu vậy mình tự order dc :v, đang hỏi là ở VN có sẵn hay ko, thấy giá khá rẻ, tầm 1tr5 đổ lại ko ah

Thì mình bảo rồi, trừ fi ship trực típ bên kia về chắc ăn hàg auth. Ko thì lên web 5.11 so já vs mấy shop ở đây tự biết là hàg jì nhóe ;)

Hàng US thì cũng gia công ở VN/China thui mà
Nếu chất lượng hàng 5.11 đang bán ở VN là hàng Ori nhưng lỗi nhẹ thì vẫn đáng để mua đúng hem :D
Để mình mua thử 1 em dùng thử xem sao.

Hàng US thì cũng gia công ở VN/China thui mà
Nếu chất lượng hàng 5.11 đang bán ở VN là hàng Ori nhưng lỗi nhẹ thì vẫn đáng để mua đúng hem :D
Để mình mua thử 1 em dùng thử xem sao.

Gia côg xog đẩy wa US + nc khác chứ làm jì bán tại VN đâu, hàg lỗi thì hủy chứ đâu ra cả đốg shop nào cũg có cho bác :). Fake là fake thôi, chấm hết ;)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,151
Latest member
tuanhaanh
Back