What's new

Cafe Hà Nội

... chào các pác, em có cùng sở thích với "chị" (thấy pác nào ở trên gọi thế) Shachou, hơi khác chút thôi. Nhờ các pác tư vấn một quán cafe (hoặc trà) có không gian ấm cúng nhưng 0 bé quá, đồ uống giá phải chăng (hạt dẻ càng tốt) và có nhạc sống, guitar là hay nhất. Một ca sĩ nghiệp dư (học nhạc viện càng tốt) hát những ca khúc trữ tình nhẹ nhàng. Mình thích không khí tương đối im lặng, có thể nói chuyện nhưng ít thôi, tôn trọng và lắng nghe ca sĩ hát. Ngồi nhâm nhi cốc cafe, nghe nhạc và ngắm phố, cảm giác tao nhã và thoải mái.

... hơi nhiều điều kiện nhưng nói chung là em thấy cũng ít thôi =)) mong các pác tư vấn hộ em (c)

Chị Shachou thử ra Chuồn Chuồn Quán - Số 5 Hội Vũ xem ạ.
Nhạc ở đây không lời, hoặc jazz... có wifi nữa chị ạ.

Đã tham quan chuồn chuồn quán, khung cảnh cũng được nhưng hơi nhỏ.

Đồ uống bình thường, anh chủ quán đứng cạnh cái máy tính, chát chít suốt. :D

Hơ, thử tới chỗ tớ xem sao đi.

Tớ thử rồi, chỗ bác cũng bé nhỏ quá. Mà bác có vẻ gầy đi nhiều so với hồi xưa. Hay là chụp ảnh nhìn béo. Đồ uống của bác cũng tàm tạm thôi.

Mình kết nhất những quán cf mang phong cách dân dã, nhà vườn mà những quán đó thì gần như mình toàn đến 1 mình :D xin chia sẻ góc "1mình" của mình với cả nhà

Cf Sành 210 Xã Đàn, 1 quán vô tình phát hiện ra và chết ngay lần đầu mới bc chân vào. Yên tĩnh, trầm mặc và rất dân dã. Nơi đây k biết ngồi mòn mấy cái đệm rồi :)) mình kéo bạn vào đây ngồi, ai cũng chết đứ đừ quán này luôn.

Có 1 quán cf mà bước chân vào đó như có cảm giác bước chân vào 1 ngôi chùa cổ u tịch ở làng quê: bình dị, dân dã... Với bức tường gạch, cổng vào rêu phong, bụi chuối trước nhà.... tất cả khiến cho người đến như muốn thu mình lại trong cái không gian bé nhỏ ấy, để chiêm nghiệm, hòai niệm về cuộc sống. 1 quán cf rất đặc biệt, đặc biệt như chính tên của quán: Cf Cuối ngõ - 68/78 Cầu Giấy quán này đặc biệt nữa là chuyên trị Khánh Ly - Trịnh Công Sơn, tầm 8h, 8h30 là kín quán, ngày cả góc tăm tối nhất ngồi hè cũng k còn =))

Nếu vẫn muốn 1 mình nhưng k cô quạnh, muốn nhìn dòng người ồn ã, ngược xuôi để biết mình vẫn tồn tại, để bên tai vẫn còn âm thanh của cuộc sống ta lại tìm đến Zigzag số 2 Nguyễn Xí. K hẳn là biệt lập nhưng ngồi nép mình ở 1 góc sau những lùm cây cũng đủ để hồn mình "treo ngược cành cây" đi hoang 1 lúc :)

Nhìn bề ngòai mặt hồ yên bình nhưng dưới lòng có mạch sóng ngầm nào chảy hay k. Giống như ta vậy, bình thản, lạnh lùng nhưng bên trong dậy sóng. Ngồi ở Cf Phố Cổ 11 Hàng Gai nhìn thẳng ra mặt Hồ Gươm sẽ biết lòng sông hay lòng mình dậy sóng. Bên ngoài là 1 quán hàng tranh gì đó, đi thẳng vào ngõ bé tí đặc trưng phố cổ rồi phi thẳng lên gác, mội tội cầu thang xoắn ốc nên lên đc tới nơi óc cũng xoắn vào nhau luôn :D

K biết nên miêu tả về quán này thế nào, nhưng chỉ cần bước chân vào thì lập tức những ồn ào, náo nhiệt, âm thanh tạp nham của cuộc sống sẽ bị vứt lại sau lưng: Cf Đắng - Hùynh Thúc Kháng.

Ngồi 1 mình chỉ để nhâm nhi chén trà trên tay, độc ẩm, xung quanh yên tĩnh, mờ mờ, muốn ngồi xếp bằng, duỗi...tùy thích. Đó là Trà sơn nữ - Tăng Bạt Hổ. Đối diện sân bóng tennis, mới đc sửa sang và hình như đổi tên hay sao ý, h thì tầng 1 ngồi bàn cao, còn tầng 2 vẫn theo phong cách cũ, ngồi bệt. ở đây có trà hoa cúc rất thơm và món cháo ngon cực :D

Mới khám phá ra 1 quán nữa, ngồi 1 mình cũng sẽ rất tuyệt, k gian dân dã, bình dị...Cf Trịnh 101 Trung Kính. Riêng tối thứ 5 hàng tuần sẽ có nhạc sống, hôm này đến lúc 8h thì coi như đứt vì k có chỗ mà ngồi. Nên đi sớm để có chỗ ngồi đẹp mà các e tiếp ở đây toàn áo dài trắng, tay xếp trc ngoan hiền lắm khi "a/c dùng gì ạ" :))

Cafe đây cafe đây, phố cổ, vừa chật chội, vừa dùng toàn bang ghế lởm thế mà vẫn đông suốt ngày nhất là buổi sáng, Đây là nơi mà một cụ Phượt drinking every morning ( Dugia ) Em cafe này ở 61 Bát sứ foto đây nhé....

[/IMG]

Một nửa Chủ quán Đây....

[/IMG]

Xin giới thiệu thêm 1 cafe trong phố cổ: 2 Hàng Cá, quán nhỏ nhưng đông dã man nhất là buổi sáng hoặc cuối tuần lúc nào cũng đông nếu không đúng lúc có thể không có chỗ ngồi:)) Được cái cafe ngon, tuần không ghé qua vài lần không chịu được. Chú ý la quán này đủ loại khách nam phụ lão ấu chủ yếu khách quen và dân buôn bán phố cổ, nếu đến lần đầu bạn có thể sẽ khó chịu vì chủ quán và phục vụ hơi chảnh ( chắc do đông khách ý mà:))

Đọc cái topic nay thấy thèm nhỏ rãi, mồm miệng nhiệt lên nhiệt xuống không dám uống cafe. Bác nào có toa thuốc chữa nóng, nhiệt miệng cho em dung khỏi em nguyện mời cafe cả tháng (dùng doctor Thanh không ổn nhé :D

Đọc cái topic nay thấy thèm nhỏ rãi, mồm miệng nhiệt lên nhiệt xuống không dám uống cafe. Bác nào có toa thuốc chữa nóng, nhiệt miệng cho em dung khỏi em nguyện mời cafe cả tháng (dùng doctor Thanh không ổn nhé :D
Tớ có thuốc hiệu nghiệm lắm, không phải hàng thuốc nào cũng có đâu ^^ Tính sao nhi :-"

Cho em hỏi tí, thế Phuot Cafe của pac Minh thì thế lào ạ? Em tính đợt này bay ra mục sở thị tí, xem hình thấy nhỏ + nghe chị Shachou bảo thức uống tàm tạm--> không biết nhạc thế nào? Em định phục kích buổi trưa, có chỗ chợp mắt không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back