What's new

[Đã đi] Campuchia 16 - 21/12/2010

Status
Not open for further replies.
Em bị hụt chuyến đi Cam hồi đầu tháng 10, đã tiếc là chẳng biết đến bao giờ mới có cơ hội đến đó nữa. Cái đợt Jetstar bán vé 100.000 đ em cũng nhanh chân mua được một cặp Hải Phòng - Sài Gòn - Hải Phòng đi ngày 15/12 về ngày 22/12. Vì em chỉ book được mỗi 1 cặp vé khứ hồi cho mình em còn mấy gà kia ko kịp book, nên em đã tính bỏ cặp vé đó vì không muốn vào SG 1m nữa. Thế nhưng bây giờ sau khi ngồi đọc mấy hồi ức đi Cam của các bác trên đây, giấc mơ Angkor của em lại trỗi dậy mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Và vì đi Campuchia bây giờ vô cùng đơn giản, nên dù thời gian chỉ còn hơn 1 tháng nhưng em cũng có một niềm tin vững chắc rằng không khó khăn gì để có thể tìm được vài người bạn đồng hành cho chuyến đi này.

Lịch trình của em tạm thời như sau:

Ngày 0: 15/12: Hà Nội - Hải Phòng - Sài Gòn
Ngày 1: 16/12: Sài Gòn - Siem Reap
Ngày 2: 17/12: Angkor (Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm)
Ngày 3: 18/12: Suối Ngàn Linga
Ngày 4: 19/12: sáng Siem Reap - Phnom Penh, chiều enjoy Phnom Penh
Ngày 5: 20/12: sáng enjoy tiếp Phnom Penh, chiều Phnom Penh - Sài Gòn

Ngày 6: 21/12: enjoy Sài Gòn (free)
Ngày 7: 22/12: Sài Gòn - Hải Phòng - Hà Nội

Lịch trình thế này thôi nhưng khá flexible, nên các bác cứ tham khảo thoải mái rồi góp ý với em theo thời gian phù hợp với mình để em thay đổi lịch trình cho phù hợp với tất cả.

Chi phí dự kiến cho 5 ngày ở Campuchia vào khoảng 200$ cho thoải mái, tùy vào số lượng mem để có thể share tiền phòng và tiền tuk tuk mà nhiều hay ít hơn.

Hi vọng lần này em ko bị hụt chuyến đi này nữa.

Dear All,

Vậy là trải qua 15h đồng hồ và thay đổi phương tiện tới 8 lần :S, cuối cùng thutrangvngobonmat đã về đến cái ổ của mình. Sau chuyến đi tránh cái rét đậm rét hại của miền Bắc, thời tiết Hà Nội bây giờ là 18 độ C, rất tuyệt vời ;)

Chúc mừng cả đoàn chúng ta đã có một chuyến đi vui vẻ, thành công và đúc rút được một bồ kinh nghiệm. Chờ cái vé số của Trí mua tặng mọi người mà trúng, nhất định mình sẽ mời cả đoàn mình đi chuyến nữa cho bõ :D

Mọi người nghỉ ngơi rồi chúng ta cùng ôn lại những hồi ức của 5 ngày tươi đẹp trên đất Cam nhé (c) (HH)

P/S: ngày mai mọi người đi ọp, em Giang nhớ chỉ dẫn cho Lady Ngây thơ cách vào phượt đặng còn tham gia chém gió góp bão với mọi người nha :D

Bạn đổi tiền VND --> Riel ở đâu vậy, nếu tỉ giá như thế tính ra 1usd = 20k VND => lãi khoảng 1200VND/1usd nhỉ, mang đổi mấy nghìn là lãi đc chuyến đi Cam rồi. :D
Thanks.

Hihi, đừng tưởng bở vội nha bạn, tỉ giá mobydick nói trên đây là tỉ giá tính khi mua bán, còn nếu đổi tiền VNĐ=>Ria thì tỉ giá hơn 5 cơ.

Bạn đổi tiền VND --> Riel ở đâu vậy, nếu tỉ giá như thế tính ra 1usd = 20k VND => lãi khoảng 1200VND/1usd nhỉ, mang đổi mấy nghìn là lãi đc chuyến đi Cam rồi. :D
Thanks.

Tốt nhất là các bạn mua hết USD ở VN rồi qua đó sài tiền USD, lấy lại tiền thối bằng tiền riel cũng đc, chứ nếu không sẽ lâm vào tình trạng phải mua USD bên đó với tỷ giá 23000 VND = 1$ đấy. Mà cũng ko cần nhiều tiền Riel đến mức phải mua Riel từ VN đâu vì họ sài 2 loại tiền USD và Riel song song mà. Miễn là các bạn có nhiều đô lẻ là được.

@ all: Tối nay đi off có ai mang đc máy tính đi để cùng xem ảnh cùng bàn tán cùng nhớ lại mới vui, các anh chị nhỉ?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back