What's new

[Chia sẻ] Chạm tay vào mùa hoa mơ Bắc cương

gasman

Phượt quái
Một chuyến đi rất may mắn và đầy cảm xúc, nắng - gió - mưa tuyết

Xinjiang tháng 4

Hoa mơ Bắc cương thường nở từ đầu đến giữa tháng 4 hàng năm, chính xác thì phụ thuộc vào thời tiết từng năm

Năm nay có chấp niệm hoa mơ Hạnh hoa câu, nên nhăm nhe gặt lúa sớm để còn đi ngắm

Để đến Hạnh hoa câu thì người viết bay đến Urumqi - đi tàu đến Yining - thuê xe đến - Nalati - Hạnh hoa câu - quay về Yining

Tân cương 2024 khác xa 2023 và càng khác 2018 , an ninh bớt chặt chẽ hơn, nhiều nụ cười của các nhân viên an ninh chứng tỏ áp lực công việc giảm

(Ảnh mượn của 1 sếp trong đoàn) tại Dabazaar Xinjiang ( Urumqi )

Đẹp quá bạn ơi! Bạn mua vé máy bay trước bao lâu? Bay mấy chặng và tổng chi phí trip là bao nhiêu vậy bạn? ( kể cả tip cho guide?) Mình sẽ cố gắng thực hiện chuyến này cầu Trời cho mình thực hiện được ước mơ ^^

Đẹp quá bạn ơi! Bạn mua vé máy bay trước bao lâu? Bay mấy chặng và tổng chi phí trip là bao nhiêu vậy bạn? ( kể cả tip cho guide?) Mình sẽ cố gắng thực hiện chuyến này cầu Trời cho mình thực hiện được ước mơ ^^

M bay Sgn - Chengdu - Urumqi, chiều về là Kashgar - Chengdu - Sgn, có 1 chặng tàu Urumqi - Yining và 1 chặng bay nội địa Yining - Kashgar

Tổng chi phí khoảng 45-46tr cho 12 ngày (chủ yếu tip cho lxe thôi, không có hdv) cho hành trình Urumqi - Yining - Nalati- Yining - Kashgar - Tashkugan - Datong - Kashgar - Chengdu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,042
190,368
Latest member
Thearomatic04
Back