What's new

[Hỏi đáp] Chắn gió ở tai khi đeo mũ bảo hiểm nửa đầu

nhan000

Phượt tử
Mình muốn kiếm cái mũ bảo hiểm nào có phần che tai kiểu vầy để đi cho đỡ bị ù/ồn tai vì gió khi chạy nhanh.

Nhưng mình không ưng lắm vì nhìn khá thời trang. Mình chỉ muốn cái nào đơn giản thôi. Mũ Andes như hình dưới thì khá ổn nhưng phần tai bị hở một khúc và nó có cái kính mình cũng không thích do bị nặng phần trước của mũ và vướng víu.

Tiện nhất chắc là mua một miếng che tai có thể gắn được cho mọi loại mũ như hình dưới, nhưng mà mình kiếm đỏ mắt không kiếm được cái nào (Cái trong hình không thấy ở VN, mà nó cũng mắc ớn luôn: 450k cho 1 cặp che tai đó).

Biện pháp dễ nhất có lẽ là đeo mũ 3/4. Nhưng mình đeo kính cận, lúc đeo mũ 3/4 thì cái thành mũ thường ép vào cái gọng kính của mình, gây xộc xệch rất khó chịu (kính mà hơi chênh so với vị trí đeo bình thường thì cảm giác nhìn sẽ bị lạ, mà đi xe nó rung rung nữa thì khá là phân tâm). Không biết bác nào có cao kiến gì trong trường hợp của mình không? Xin cảm ơn.

Đã tìm thấy cái mình cần trên Aliexpress. Các bạn tìm "Helmet Ear cover Ear Warmers" thì sẽ thấy. Hình như diễn đàn không cho đăng link nên mình không dán link vào đây.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back