What's new

[Chia sẻ] Chia sẽ đồ nghề vá xe mang theo hàng ngày cho đi làm và đi chơi

b dùng cái cọng dây đấy thì lấy hơi ở đâu ra mà thay cho bơm ?

Cái dây đó có 1 đầu dùng để gắn vào lỗ gắn bugi xe máy để lấy hơi từ động cơ xe . Cái dây này dùng tốt cho các xe có vị trí bugi dễ tiếp cận như dream, wave và các xe nam, chứ nếu là các xe bugi nằm trong hóc như exciter hay các loại xe tay ga thì rất vất vả để có thể thao tác!

Hóng bác làm cái bơm chế mà chưa thấy bác post, bác chia sẻ để em còn học hỏi kinh nghiệm làm cái xịt lốp giữa đường thì khỏi lo dắt bộ về

Cho mình hỏi cái bơm mua ở đâu vậy bạn? Trước mình cũng có mua nhưng của TQ. Về dùng bơm đc hơn chục lần thì hỏng. nản quá. Mua mất 250k liền

Bơm thì bạn ra các chỗ bán dụng cụ cơ khí bạn hỏi sẽ có nhiều loại, mình mua cái bơm hết 110k về xài thấy cũng ok chưa bị hư, nhưng muốn bỏ vừa cốp xe thì mình chế lại cho nó nhỏ gọn.

Xem cái topic của bác chủ xong em về cũng mua cái bơm về chế lại. Xe Wave cốp nó nhỏ hơn nên em phải tháo bỏ cái miếng nhựa che bình ắc quy đi. Bỏ đc mấy cái khóa 10-12, 14-17, 19 cái kìm, 2 cái săm, và cái bơm (phải tháo cái vòi riêng ra mới bỏ đc). Tròng với Áo mưa thì em để ngoài như hình :D

Bơm khi bung ra:

Gấp gọn lại.

http://i1269.photobucket.com/albums/jj589/lemontnt/Bom/IMG_0823_zps9nmxy1kk.jpg

Bỏ vào cốp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back