What's new

Chuyện đi của một nhà Tây

Nói về chuyện đi thì cũng vô vàn lắm. Hôm trước em xem quyển walking artist của thằng Hamish Fulton, nói về cuộc đời nó với trên 30 năm đi bộ và chụp ảnh.
Sợ các Bác tây thật!:shrug:
Tớ còn xem 1 bộ phim được ghép bằng 20k tấm ảnh chụp bằng D20 của 1 cậu tây.Đúng là quá nể các bác Tây này

ước gì suy nghĩ của các vị phụ huynh cũng như đa phần người dân ở nước mình thoáng hơn. Hôm trc em với thằng bạn vừa mới làm 1 chuyến xe máy từ Đà Nẵng ra HN có hơn 800km mà về nhà bị mắng tơi bời :( mình kể chuyện anh Còi To đi 7000km thì mẹ mình lại bảo "cái lũ lập dị" v...v buồn hết cả người. Sắp tới có dịp may mắn đc xuất ngoại nhưng thật sự em cũng ko khoái lắm, đi nước ngoài du lịch thì đương nhiên là vui rồi, nhưng em muốn thực hiện nó sau khi đã đi đến tất cả mọi vùng của nước mình trc rôi mới tính đến nước ngoài chứ như bây h là bị bắt ép tâm trạng ko thoải mái lắm

Để lưu lại bài này mai cho gia đình đọc hehe

Suy nghĩ ta và tây khác nhau nhiều lắm.

Tây bán nhà, bỏ việc đi vòng quanh thế giới rồi về lại đi xin việc làm lại từ đầu. Việt nam có dám thể không?

Bạn nào thích đi không? Tớ hiến cái xe bên trái cho chuyến đi vòng quanh thế giới đấy

Anh ơi thế bỏ việc mà k bán nhà, đi vòng quanh Việt Nam chứ k phải đi vòng quanh thế giới thì có đc tặng cái xe máy thay vì cái oto kia k ah.
Nếu đc tặng thì để mấy hôm nữa e post ảnh đến các tỉnh làm bằng chứng :))
Em bỏ việc đi phiên dịch cho mấy bạn Pháp sang đây 4 tháng để tranh thủ đi du lịch miễn phí :)

Nếu có thêm 1 danh hiệu nữa dành cho đôi vợ chồng này, em xin gọi họ là ( Thánh Phuot ) Dám bán nhà kéo theo mất đứa con nhỏ đi chu du khắp thiên hạ. Thì đúng là... Thánh thật.(c)

Nếu có thêm 1 danh hiệu nữa dành cho đôi vợ chồng này, em xin gọi họ là ( Thánh Phuot ) Dám bán nhà kéo theo mất đứa con nhỏ đi chu du khắp thiên hạ. Thì đúng là... Thánh thật.(c)

Công nhận thánh dưng mà thánh thót cụ dantocgoc ạ =)). Các bạn đang ở Thụy Điển ( nước XHCN bậc nhất trên thế giới ) cộng thêm với cách sống, cách nghĩ Âu châu. Việt Nam mình mà làm thánh thế này chắc cả họ chửi cho không ngửng mặt lên được he hé :))

Hai anh chị này kinh tế có khi cũng không hơn các phượt nhà mh mấy đâu nhưnng bên nước họ nghỉ việc có trợ cấp thất nghiệp và tiền nuôi con nhỏ .Nên đi phượt có khi lại rẻ hơn ở nhà.Phải công nhận họ tính toán về kinh tế cho gia đình rất hay và độc đáo

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,293
190,525
Latest member
beogubo2k
Back