What's new

Côn Đảo 2015

Đây là lần thứ 2 mình đi Côn Đảo bằng tàu, giá vé tàu là 150k và nhóm mình phãi đăng ký vé trước đến 20 ngày.
Nhưng ngày đi lại phát sinh 2 điều; 1 là thiếu mất 1 vé vì khi đăng ký đặt vé bị sót tên và 2 là chỉ mua được chiều đi ra, vé đi về không mua được. Nhưng với tinh thần "Dân chơi thì chơi hết mình" nên vẫn cứ đi, vé về tính sau.

attachment.php

Phòng vé tàu đi Côn Đảo ở cảng Cát Lở.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Cùng ngày đi thì có nhóm Vy Còi cũng đi và bên ấy trã lại 1 vé khứ hồi, nhưng phòng vé cũng không chịu bán lại cho nhóm mình; Từ 1 cuộc gọi của nhân vật X mà phòng vé mới chịu xuất cái vé đó cho nhóm mình.

khi đăng ký vé thì bao nhiêu cũng được, nhớ cung cấp luôn họ tên, ngày tháng năm sinh và số cmnd_ đây là số của phòng vé đi côn đảo tại cảng cát lở: 0643838684.

cảm ơn bác lengkeng về thông tin này nhé -lâu lắm mới thấy bác viết bài -lúc này bác ít đi lắm hả

Mổi cuối tháng sẽ có lịch chạy tàu của tháng sau, Xem lịch chạy tàu xong thì hay đặt vé sau

hôm cuối tháng 3 em lang thang 2 ngày cuối tuần ở VT cũng có ghé cảng Cát lở lấy thông tin thì phòng vé đóng cửa vì o có chuyến- bác bảo vệ cũng cho e số dt y như a post vậy đó nhưng thêm là tàu có chở xe nữa -giá vé cũng bằng 150k nhưng phải mua riêng bên vận chuyển hàng hóa

Mình vẫn đi đều đều, có điều đi nhiều quá, cãm xúc bị tụt nên mất hung viết bài.

bác viết bài vui lắm - em rất thích bài của bác nhất là các chuyến đi rừng - nếu cảm xúc thấp thì bác post hình nhiều lên cho anh em xem nhé - thanks bác nhiều nhé

Do it tiền, nên không dám vào các quán hải sản mà kiếm cơm bình dân ở chợ Côn đảo mà chén.

attachment.php

Những con đường đấu nối đến chợ đều rồng và sạch sẽ.

attachment.php

Sau khi ăn trưa xong thì cả nhóm đi uống nước mia và nghỉ trưa tại quán luôn, sẳn mua nhang để thắp tại các bia tưởng niêm gặp trên đường đi.

attachment.php

Sau đó thì hỏi người dân và họ chỉ đường đi Cầu Ma Thiên Lảnh.

attachment.php

Thắp nhang, thăm thú xung quang thì cả nhóm lên xe đi tiếp để vào bải ộng Đụng.

attachment.php

Bỏ xe trên đường, nhóm theo đường xi măng ra bãi.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Ở tram đang cứu hộ 2 chú Vích ( rùa biển) 2 con này màu trắng.

attachment.php

attachment.php

Ở tram KL chỉ có 1 anh KL, anh ấy ra hỏi bọn mình có giấy phép hoặc có mua tour không? Bọn mình nói không và xin ở lại nghỉ chân 1 chút rồi sẽ quay ra. Bải này đầy đá nên chỉ có thể thuê cano ra xa để lăn ngắm san hô, mà trò này thì bọn mình ko đủ tài chính nên sau khi chụp choẹt xong thì rút quân.

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,644
190,155
Latest member
ncvinh123
Back