What's new

Cung đường bám biển Sài Gòn đến Nha Trang

Xin chào tất cả mọi người
Đầu tiên là lời cảm ơn đến các bác trong diễn đàn đã chia sẻ thông tin hữu ích giúp mình hoàn thành chuyến đi về với biển thú vị như vậy.
Mình xin viết bài review về chuyến đi để mọi người có cái nhìn mới nhất về cung đường biển mình đã đi qua.
Dự định chuyến đi này sẽ từ Sài Gòn(SG) đến Phú Yên(PY),nhưng do hoàn cảnh riêng nên đành phải lỗi hẹn với PY,và mình chỉ đến được Nha Trang (NT)
Từ trước đến giờ mỗi lần lên kế hoạch đi chơi mình đều nghĩ đến biển trước nhất,không hiểu sao lại thích biển đến như vậy?
Cũng đã nhiều lần đi biển nhưng chưa hề đi qua những cung đường như đẹp 719,716,706B,702 chủ yếu đi QL1A là chính.
Ngày 1: Sài Gòn-Phan Rang(PR) 380km đi theo đường ven biển từ Long Hải-Lộc An-Bình Châu-LaGi-Phan Thiết-Bàu Trắng-Phan Rí Cửa-Thành phố Phan Rang Tháp Chàm(nghỉ đêm) 28/08
Bắt đầu đi đồng hồ xe điểm 0.0km
WP_20140828_002 by langthang_planet, on Flickr

Đêm trước khi đi ngủ rất sớm nhưng ko tài nào ngủ liền được cứ trằn trọc lo lắng bởi vì trước đó 3 ngày thì đổ bệnh chưa dứt cảm thấy nản và lo ko biết sáng ra có đi nổi hay ko nữa,nhưng kế hoạch đã có rồi nên kiểu gì cũng đi,tùy tình hình sức khỏe mà chạy thôi.
5g sáng chuông reo,6g đúng xuất phát đi Long Hải chạy theo hướng phà Cát Lái ,đoạn này thì cũng đi nhiều rồi nên cũng ko chụp hình lại ,đến Bà Rịa lúc 8g rồi ăn sáng ở đây ,giá cũng chẳng rẻ tí nào cả,mình ăn tô phở bò 37.000đ mà cũng ko ngon lắm.
Bắt đầu ra khỏi Bà Rịa thì cảnh đẹp xuất hiện nhiều,khi đi mang đầy đủ cả ko thiếu món gì nhưng lại không có máy hình(từ nhỏ đến lớn chưa bao giờ mình mua cái máy chụp hình...hehee) mình toàn chụp bằng điện thoại thôi.Hình không được nét nên các bác xem thông cảm cho,lần sau sẽ ráng đầu tư một cái kha khá.
WP_20140828_008 by langthang_planet, on Flickr
Đường đi HỒ Cốc rất đẹp chất lượng mặt đường tương đối tốt nên chạy sướng...
WP_20140828_015 by langthang_planet, on Flickr
WP_20140828_032 by langthang_planet, on Flickr
Qua khỏi Hồ Cốc đường tuyệt vời nhưng cũng có vài đoạn nâng cấp,nhưng vẫn đi tốt chỉ đoạn ngắn thôi.
WP_20140828_038 by langthang_planet, on Flickr
WP_20140828_044 (3) by langthang_planet, on Flickr
WP_20140828_073 (2) by langthang_planet, on Flickr
Qua khỏi đoạn resort này trời đổ mưa,nấp vào một quán nước ven đường trú mưa uống nước.
Thêm tí Berocca trợ lực
WP_20140828_063 by langthang_planet, on Flickr

Mưa ngay đoạn đường đẹp nhất mới đau,ko lẽ mình xui xẻo vậy sao?
Phía trước còn nhiều cảnh đẹp hơn nhiều

Ko bác, ko lo hư vặt vãnh dọc đường (trừ phi phá xe :v)
Bảo dưỡng định kì mình toàn tự chăm ở nhà (ktra dây điện, nc mát, độ bám côn, vệ sinh cơ bản, vệ sinh lọc gió, bảo dưỡng lốp...) ngoài ra thì đem ra tiệm thay nhớt, súc rửa 8 béc phun xăng, vậy thui ah

Ko bác, ko lo hư vặt vãnh dọc đường (trừ phi phá xe :v)
Bảo dưỡng định kì mình toàn tự chăm ở nhà (ktra dây điện, nc mát, độ bám côn, vệ sinh cơ bản, vệ sinh lọc gió, bảo dưỡng lốp...) ngoài ra thì đem ra tiệm thay nhớt, súc rửa 8 béc phun xăng, vậy thui ah

Vậy cũng Ok chứ ha.nói chung xe nhật thì đỡ kho chịu như xe châu âu.phượt xa cần xe lì lì dễ chịu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back