What's new

[Chia sẻ] Cung đường ven biển sg-vũng tàu-long hải-bình châu-la gi-kê gà-phan thiết-mũi né

Cung đường ven biển sg-vũng tàu-long hải-bình châu-la gi-kê gà-phan thiết-mũi né

Mình thì thơ văn rất là tệ,chủ yếu post vài tấm ảnh đẹp cho anh em cùng chiêm ngưỡng thôi.
Ngày 1: sài gòn-vũng tàu
Dự định đi sớm sớm để còn lên núi Vinh chơi ai ngờ xà quần đến mãi 9h mới xuất phát,đành ra thẳng vũng tàu vậy
Đến 11h khát nước quá tấp vào nghỉ ngơi sẵn 2vc tự sướng phát
http://s1049.photobucket.com/user/quocle2309/media/Mobile Uploads/imagejpg1_zpsf74c4228.jpg.html
Khoảng 1h đến nơi nhận phòng 32 hạ long,cái view nhìn cũng được lắm nhưng mà cái phòng thì ủ ôi chán,thôi ráng ở 1 đêm.
Từ trên ks nhìn xuống nè

Tự sướng vài phát rồi ra chợ mua hải về mần cử tối thôi
Bao nhiêu đây mà chỉ có 500k thôi đấy,đừng nghỉ vũng tàu là nơi để chặc chém nhé,biết chổ mua cũng rẻ lắm đó

Re: Cung đường ven biển sg-vũng tàu-long hải-bình châu-la gi-kê gà-phan thiết-mũi né

Đi và về luôn mất 200k thôi cũng kệ săn đc vài tấm ảnh đẹp,rời khỏi kê gà chạy về ks giải quyết đống hải sản hồi sáng mình mua,rẻ cực rẻ các bạn ak,mình phải chia ra làm 2 đợt ăn mới hết ý
Đợt đầu đây,đúng 10 con ghẹ,4 con tôm(1 con tôm sú biển,3 con tôm bạc biển) mổi con nặng 100g,thật sự đây là lần đầu mình ăn tôm biển,mình dạo hết cả làng chài mũi né mà chỉ mua đc 2 con tôm sú biển và 4 con tôm bạc(co lẽ không rúng mùa),một lát mình sẽ tổng hợp giá hải sản

Còn đây là cử thứ hai,6 con ghẹ nhỏ nướng,3 con lớn hấp bia,2 con tôm nướng mọi

Bao nhiêu đó làm hai vợ chồng ăn mệt nghỉ
tổng số tiền hải sản cho 2 cử :15 con ghẹ nhỏ khoang 2,2kg nói ra các bạn hết hồn đúng 100k:)),3 con ghẹ lớn hình như khoảng 1kg8=200k,ghẹ lớn mắc dã man mình thì thích ăn ghẹ lớn nhưng ban đầu không thấy nên mua ghẹ nhỏ,mua xong có ghẹ lớn thế là mua tiếp:)) 2 con tôm sú biển màu đỏ thì hơi mắc 100k/2 con,4 con tôm bạc cung to đùng 120k/4 con.tong cong 100+200+100+120=540k ăn lòi 4 con mắt luôn.

Re: Cung đường ven biển sg-vũng tàu-long hải-bình châu-la gi-kê gà-phan thiết-mũi né

độ dài của con tôm đây ạ,do mình nướng nên nó đã teo khoảng 1/4 rồi đó

ăn uống xong 2 vc ra khu nguyễn đình chiểu dạo một hoi rồi về ngủ.
Ngày cuối
Mũi né-sài gòn
Lúc về mình chạy ra con đường mà ng ta nói là đẹp nhất Mũi Né,đẹp thì đẹp thiệt nhưng hướng bên kia chứ không phải hướng mình chạy về,có nhiều lúc thấy cảnh đẹp quá cầm lòng không nổi quay đầu xe lại bấm máy phát:))

Khoảng 20h ve den sài gòn,kết thúc chuyến đi tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.
Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm và theo dõi,sau tết mình sẽ có một chuyến phượt hành trinh khá dài: sài gòn-phan thiết-phan rang-nha trang-tuy hòa-hội an-đà nẵng-huế-quảng bình(động phong nha)-sài gòn bằng tàu hoặc xe khách,các bạn có thông tin gi bổ ích chia sẽ với mình nhé.Xin cảm ơn.

giống cặp vợ chồng đi tuần trăng mật nhỉ :))

núi Dinh bạn ơi!,chúc mừng 2 bạn có chuyến đi khám phá 1 phần vùng biển quê hương:LL

ak đúng rồi mình nhầm núi Dinh,trên đó cấm trại là tuyệt vời luôn.

ks Vung Tau thì nhiều lắm,bạn đi ngày thuong thì ks đầy đủ tien nghi và ngay bãi sau luôn thi tam 200-300k thôi,còn đi thu 6,7 thi gia hoi cao,còn bạn muốn gia tot thi ra Hoang Hoa Tham gia cung okie ma tien nghi van đầy đu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back