What's new

[ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Tìm về Nha Phu bằng 2b dự SN Phuot 18-20/07/14 mời tham gia!

Re: Tìm về Nha Phu bằng 2b dự SN Phuot 18-20/07/14 mời tham gia!

:)), Vậy tối nay em ra off chung với nhóm chị Thạch Anh, tối mai em off nhóm em.

Anh Ha Sontana đã chọn cung đường đi chưa, nếu chưa em xin phép đề xuất nhóm bẻ cung đi lên Đà Lạt, tối thứ 6 ngủ Hòn Bồ, ngắm cảnh thành phố Đà Lạt khu vườn rau Thái Phiên rực đèn ẩn hiện trong sương mù. Sáng thứ 7 chạy Đà Lạt - 723 - đổ xuống Nha Trang. Nhóm em sẽ từ Bidoup xuống núi và cũng chạy 723 đổ xuống Nha Trang. Nhóm chị Kim hoa Bà Bà cũng thế. ^^ 3 nhóm xe máy chạy 1 cung đường. Ngày về em chạy cung ven biển. Nhóm em khoảng 10 xe.

Chuẩn rùi heounin, mấy chuc xe chả hiểu chay kiểu gì luôn :v

Cho nên mình cần mời các bạn tham gia nhóm mình có mặt hội ý. Kế hoạch của mình sẽ khác ý nghĩ dự đoán của các bạn đấy!;)

Đi quá đông,chẳng vui tý nào,mạnh ai người đó chạy đi,hic hic hic

Cho nên mình cần mời các bạn tham gia nhóm mình có mặt hội ý. Kế hoạch của mình sẽ khác ý nghĩ dự đoán của các bạn đấy!;)
Lead và các bạn thân mến,

Các bạn lo rất đúng vì đi đông mà xế không chuyên cũng như không tuân thủ kỷ thuật chạy nhóm thì khó có thể giữ đội hình nguyên ven được. Nếu một nhóm hơn 20 xe nhưng xế là các tay chiến biết tôn trọng kỷ luật di chuyển thì cuộc chơi vẫn ok vì đội hình không thay đổi. :)

Khi lập cung mỗi nhóm có cách di chuyển riêng, vì thế nếu có nhập chung thì cũng chỉ nhập vào trò chơi ở đảo và nếu trên đường về theo Lead Ha Sonata với mục Nhà Rông và đêm lửa trại BBQ thì nhóm Lên núi& xuống biển cũng sẽ di chuyển riêng khi rời NT đi ven biển quậy phá ở Vĩnh Hy và chỉ nhập chung giao lưu đêm trại ở PR với các bạn rồi sáng hôm sau chúng tôi lại chia tay để rong chơi thư giản theo cách của nhóm về tới SG.

(Nhóm Lên núi&xuống biển đi xe nhỏ không thôi vả lại tôn chỉ của chúng tôi là không bao giờ nộp lúa cho Hugo nên chỉ chạy đúng tốc độ cho phép, trong nhóm nầy nếu có xe nào thích biểu diển tốc độ thì xin mời chạy trước một mình cho thoải mái :)) và không cần quay lại nhóm!)

Xin phép bác Ha Sonata cho một vé Off giao lưu với các bạn ạ! :)

Last edited:

Công tác chuẩn bị:
Mục này các Mem tự trang bị nhé:
*Xe cần kiểm tra máy móc, nhớt, vỏ ruột và kính chiếu hậu - giấy tờ cá nhân+xe và bằng lái
*Đồng phục: Áo cờ đỏ sao vàng + Áo Phượt + khăn rằng.
*Ăn uống: Bộ tô chén muỗng đũa + 1 chai nước lọc 1 lít riêng nhé.
*Nghỉ ngơi: Lều + võng + chăn + thuốc chống muỗi + đèn pin=Những thứ này bắt buộc đấy nhé …...+ áo mưa( Nếu quên dù mưa nhóm vẫn đi chứ không đứng trú mưa chờ bạn đâu)
***Vật dụng riêng: Quần áo và vật dụng cho 3 đêm 4 ngày, Áo cờ đỏ sao vàng mua ở đường Lê Lợi chợ Bến Thành, áo Phượt liên lạc với BBO
*Thuốc cá nhân, máy hình,….. Các bạn mới đi lần đầu chú ý xếp balo cho thật gọn nhẹ.
***Và nhớ đem theo tiền nửa nhé
(cmt copy từ bài của chị Kim Hoa Bà Bà.)

dự là em đã xin nghỉ phép hết tuần từ 18/7 đến 28/7 mới đi làm lại, có bác nào có cung nào đi tiếp sau cung đi sinh nhật ko ạh?? là từ Nhang Trang mình đi tiếp , đi đâu thì em chưa biết, chán rồi thì về :)
mai có ai đi off cho em quá giang với, em ở Biên Hoà , đường xá không rành :)

Danh sách đóng tiền tham gia mừng sn Phượt lên 8 tại Nha Phu
1. Ha Sonata 470.000
2. Kopan 470.000 (đã đưa 500.000.đ)
3. .....

dự là em đã xin nghỉ phép hết tuần từ 18/7 đến 28/7 mới đi làm lại, có bác nào có cung nào đi tiếp sau cung đi sinh nhật ko ạh?? là từ Nhang Trang mình đi tiếp , đi đâu thì em chưa biết, chán rồi thì về :)
mai có ai đi off cho em quá giang với, em ở Biên Hoà , đường xá không rành :)

Bạn có thể đi xe bus Biên Hòa - Bến Thành, đến SG lúc 8h30 chẳng hạn. Chú sẽ ra bến xe đón. Khi về lại đưa ra bến xe bus để về là tiện và nhàn nhất. Gần tới thì đt chú bố trí đón đến điểm of.

Bạn có thể đi xe bus Biên Hòa - Bến Thành, đến SG lúc 8h30 chẳng hạn. Chú sẽ ra bến xe đón. Khi về lại đưa ra bến xe bus để về là tiện và nhàn nhất. Gần tới thì đt chú bố trí đón đến điểm of.
nếu có ai thì quá giang , cháu ko ngại đi xe máy vì đã nhiều lần độc hành Đà Lạt rồi ạh, chỉ ngại đường Sài Gòn lắt léo thôi ạh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,865
190,229
Latest member
nenthomlora
Back