What's new

[Chia sẻ] Đà Nẵng - Hội An - Huế ( Tháng 8/2013 ): chập chững trải nghiệm...

Em năm nay gần 21 tuổi, là sinh viên thôi. Nhân dịp con bạn thân đi qua Phần du học lại, tụi em quyết định làm một chuyến phượt nho nhỏ về miền trung nắng gió :D. em chỉ muốn chia sẻ 1 số kinh nghiệm để các bạn nào có dự định đi hoặc muốn làm một chuyến phượt mini như em tham khảo, nên nếu trong quá trình viết có sai sót gì, mong các bác cao thủ giúp đỡ em ^^. Vì thời gian thì có hạn, mà tụi em thì tham, nên đi khá gấp =.=, điển hình là đi Huế chơi mà chưa ở được 24 tiếng, như cưỡi ngựa xem hoa :D. Văn chương em thì không hay và lưu loát, nên chủ yếu up hình và chú thích đơn giản để mọi người xem đỡ ngán (BB)

Lịch trình: 20/8-25/8/2013

Lộ trình:
20/8. 22h đáp chuyến bay từ SG-ĐN ( 1 tiếng )
21/8: Đà Nẵng – Ngũ Hành Sơn - Hội An – Thánh địa Mỹ Sơn - Hội An
22/8: Hội An – Đà Nẵng – Lăng Cô ( đèo Hải Vân ) – Huế
23/8: Huế - đầm Lập An – Đà Nẵng
24/8: Bán đảo Sơn Trà – Cảng Tiên Sa
25/8 Đà Nẵng – Sài Gòn

Về phương tiện di chuyển:
SGN-DN-SGN: em đi bằng máy bay, đi với Vietjet, về với Jetstar

DN-H.A-HUE-DA: xe máy ( thuê ) bên anh Kườm

Về chổ ở: chủ yếu là để qua đêm, nên tụi em chẳng có cái booking nào trước hết, cứ lũi vô ở thôi, vì một phần em sợ trong quá trình đi tới lui lỡ có sai lịch trình hay gì lại mất toi tiền booking nữa, nên cứ đi thấy cái nào được thì ở, em chỉ nếu đại khái về thông tin để mọi người tham khảo nghen

Ks ở Hội An: tụi em ở Họa My 2, hôm em đi các homestay gần Sông Thu Bồn hầu như hết phòng, em lục tung các ngỏ ngách luôn cũng không có, thì vô tình em lên google search ra ks Họa My 2 này, nên chạy vào hỏi thử, em ở phòng 2 giường đơn, mà chị đó cho em luôn phòng 2 giường đôi, mỗi đứa nằm 1 giường, tha hồ mà lăn với giá rất đẹp – 300k/đêm đầy đủ tiện nghi nhé.

Ks ở Huế: 250k-300k là có ngay phòng 2 giường đơn gần cầu Trường Tiền, chưa đầy 5 phút đến ks Imperial, nói chung là ok hết đấy

Ks ở Đà Nẵng: thì có thể deal giá với ks hết, ví dụ 300k trở lên thì xin được giảm 50k thì được tất. tóm lại thì đà nẵng cũng nhiều khách sạn lớn nhỏ, chịu khó tìm thì trước sau cũng tìm ra được ks ưng ý với giá hợp lý thôi. Còn em ở ks Đà Nẵng không ham lắm, em deal giá với bác receptionist này, lúc check out chị receptionist khác không cho em cái giá như ban đầu, đã vậy phòng kg cách âm tốt, quá ồn và máy lạnh thì quá nóng =.=, em không hài lòng nhưng lỡ ở rồi, trả luôn và sau này hứa không bao giờ trở lại khách sạn Thiên Ngân nằm trên đường Trưng Nữ Vương khỉ gió đó nữa.

== ngày 1: SGN - DN ==
Chuyến bay của em khá trể, 22h đêm mới leo lên máy bay, nên đến nơi cũng không thăm thú gì, có chăng chắc chỉ lượn lờ trong sân bay ngó thôi :D
Sài Gòn về đêm, nhìn xuống thấy đèn thôi chứ em không biết là nó ở chỗ nào hết =.=

Tới sân bay Đà Nẵng là 11h20p đêm. sân bay cũng đẹp và khá mới, nhìn sướng hơn sân bay quốc nội Tân Sơn Nhất nhiều =.=

mặt tiền nhìn cũng đẹp nhỉ :D

[ còn tiếp ]

Re: Đà Nẵng - Hội An - Huế ( Tháng 8/2013 ): chập chững trải nghiệm...

Chào bạn,

Mình muốn đi Đà Nẵng, Huế, Hội An trong 4 ngày từ SG bay tối 23/12 tới – chiều tối 27 bay là 4 ngày 3 đêm
Mình thấy có 2 hướng:
1. Bay tới Huế tối ngày 23/12 chơi Huế 1 ngày sáng sau về Đà Nẵng
2. Bay tới ĐN chơi rồi thuê xe máy hay đi xe oto tới Huế

Bạn cho mình lời khuyên nên đi theo hướng nào và đi những đâu trong 4n3d vậy

Cảm ơn bạn

Ngày 02/12 này ra Đà Nẵng có công việc. Tính đi Bạch Mã chơi chuyến, không biết mùa này mưa gió gì không các bạn Đã Nẵng?

đối diện cổng chính, thấy cột cờ to đùng đây

cổng chính. như hình thì bên phải phục vụ bán vé cho người Việt 75k và bên trái là cho người nước ngoài 105k

Đầu tháng 12 vừa rồi mình có chuyến đi Miền Trung với công ty, có ghé ngang Huế, những xui quá gặp ngay mưa tầm tả nên không thể lang thang đi chụp ảnh các nơi ở Huế được, đến giờ vẫn tiếc.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back