What's new

[Chia sẻ] Đi bộ xuyên Việt

Bác Sơn Bọ giỏi đùa nhỉ? nhưng mà ko thích cách đùa của bác chút nào! bác Can Trực đã lên đường. mình tin bạn mình sẽ thành công trong chuyến đi này!

Trích lời kể của bác Can Trực :"Ngày 1: Chia tay mấy Ku trong ct, 2 đữa tiễn, dừng chân uống nước bên kia cầu Sài Gòn
12g30: Tới ngã 4 Bình Thái, 2 ku chia tay mình về học anh văn. Vậy là giờ chỉ còn mình ta với con đường dài trước mặt.
Cố lên nhé :) "

Ngày 1: 1645km đã đi được 20km, có bạn đồng hành 7km hehe...
Bị xin đểu 2 lần, và 1 lần uống phải nước ngọt đã hết hạn sử dụng. hix...

Ngày 2: 247: nghe lời mama nhét tiền dưới đế giày, giờ coi lại thì một tờ 200k thành trắng nhách (bay hết bác hồ và chữ, số,..). 2 tồ 100k nhìn thấy ghê. còn chiếc bên kia thì mất sạch. ặc ặc
14g50 papa mới chạy từ Long An lên thăm mình giờ lại chạy về rồi. Thấy tội ông già quá đi...
18h: có mặc vẫn rát mà không mặc cũng rát hix hix...

Day 3 18h49 Tình hình là papa đã quyết định làm chuyến xe máy xuyên Vịt. Như vậy là đã có hậu cần, hành lý từ 20kg đã giảm xuống còn 5 kg, ngày mai chắc sẽ đi được nhiều hơn.
Hum nay đi dc 30 km, Hiện tại đag ở Long Khánh, tối định đi chợ Long Khánh chơi mà mưa quá nên qd ở nhà.
Nhờ có laptop baba mang theo nên sẽ update tình hình cho bà con thường xuyên hơn. Mai chắc sẽ đi dc nhiều....

Quả này hay quá! Hay hơn hẳn xuyên Việt bằng xe máy, xe đạp ... ngoài thời gian và tiền bạc thì cần phải có nghị lực phi thường mới hoàn thành được cung này.

Chúc các bác luôn mạnh khỏe và có chuyến đi thành công!

Thế là bác Cần Trục làm thật!!!
Bác đi nhanh nhanh ra Đà Nẵng cho kịp chuyến tàu sinh nhật nhé.
mà cũng phục bác thật, đi bộ mà mang những 20kg hành lý, bội phục, bội phục.
nhét tiền trong giày thì hỏng là đúng thôi, đi bộ mồ hôi ra nhiều lại cọ xát nhiều mà (bọc vào túi nilon mấy lớp có khi chống được). Bác đi nên mang ít tiền trong người đủ dùng cho khoảng 4-5 ngày, còn lại để trong thẻ ATM cho chắc ăn.

Nghe hay quá,
Mà bạn đi bộ, còn Ba bạn đi xe máy, vậy đi làm sao.
Tháng 9 này mình mới bắt đầu xuyên việt bằng xe máy từ sg -hn.
Đưa hình ảnh cho mọi người ngắm với bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back