What's new

Di bụi Singapore - Malaysia (12/5 - 16/5) từ SGòn

Hiện Jetstar hay Tiger đang khuyến mãi vé đi Sing. Bạn nào quan tâm thì ghép đoàn tụi mình (2 đứa)

Ngày 1 (thứ 7- 12/5) SINGAPORE (chủ yếu tham quan + chụp hình)
• Sáng : 5h sáng có mặt Vườn Zoo Singapore (vườn Bách thảo SNG), 10h sáng qua đảo SEnsosa, tham quan Melion Tower
• Chiều - Tối: Nhà hát quả Sầu Riêng ,China town , tham quan Đền Scri Marimanman, Đền Thien Hock Keng Singapore
Đón bus từ SING- Malaysia chuyến 22h đêm tại trạm 33MACKENZIE ROAD
Giá 57.40 riep (287k)

Ngày CN ( 13/5) KL- Malacca
• Sang : 5h AM , tại station Term B'spadu Selatan . Đón bus đi Malacca lúc 7AM. Giá 12.30 riep (61500d). 8h30, có mặt tại station MELAKA SENTRAL. Tham quan Melacca
• Chiều : 17h đón bus về KL , giá 12.30 riep (61 500d)
• Tối : 7h co mặt KL, nhận Hotel + dạo chơi KL

Ngày 2 (14/5) MALAYSIA . Trọn ngày tham quan, vui chơi, mua sắm tại Kuala lumpua

Ngày 3 (15/5) MALAYSIA
• Sáng: trả phòng hotel trước 12h. take bus về SING đón chuyến 10h30 am , về SING 5h pm
• chiều tối : dạo Singapore để mua sắm.
Tối ở phòng trọ tại khu bugis (350k/đêm/người) hay hostel (80usd/phòng/4người)

Ngày 4 – 16/5 )
• sáng : ra phi trường, tham quan khu duty free về SG

Tổng fee ăn chơi: 7tr-8tr.

Bạn nào có thik chuong trình này không thì tham gia nhé.

Bạn nới lịch trình thoải mái chút thì có người tham gia thôi, du lịch để cảm nhận mà chưa kịp j hết lại chạy đi chổ khác thì vừa mệt vừa ko có trải nghiệm j mấy :d

Dạ, dân mới đi bụi lần đầu nên múa rìu không qua mắt thợ. Với kinh nghiệm dày dặn của các Bác, Bác nào "giảm tải" dùm với. Chổ nào đẹp, và đặc trưng cho 2 nước này thì chỉ cho tớ với. Cảm ơn các bác nhìu

Hiện Jetstar hay Tiger đang khuyến mãi vé đi Sing. Bạn nào quan tâm thì ghép đoàn tụi mình (2 đứa)

Ngày 1 (thứ 7- 12/5) SINGAPORE (chủ yếu tham quan + chụp hình)
• Sáng : 5h sáng có mặt Vườn Zoo Singapore (vườn Bách thảo SNG), 10h sáng qua đảo SEnsosa, tham quan Melion Tower
• Chiều - Tối: Nhà hát quả Sầu Riêng ,China town , tham quan Đền Scri Marimanman, Đền Thien Hock Keng Singapore
Đón bus từ SING- Malaysia chuyến 22h đêm tại trạm 33MACKENZIE ROAD
Giá 57.40 riep (287k)

Ngày CN ( 13/5) KL- Malacca
• Sang : 5h AM , tại station Term B'spadu Selatan . Đón bus đi Malacca lúc 7AM. Giá 12.30 riep (61500d). 8h30, có mặt tại station MELAKA SENTRAL. Tham quan Melacca
• Chiều : 17h đón bus về KL , giá 12.30 riep (61 500d)
• Tối : 7h co mặt KL, nhận Hotel + dạo chơi KL

Ngày 2 (14/5) MALAYSIA . Trọn ngày tham quan, vui chơi, mua sắm tại Kuala lumpua

Ngày 3 (15/5) MALAYSIA
• Sáng: trả phòng hotel trước 12h. take bus về SING đón chuyến 10h30 am , về SING 5h pm
• chiều tối : dạo Singapore để mua sắm.
Tối ở phòng trọ tại khu bugis (350k/đêm/người) hay hostel (80usd/phòng/4người)

Ngày 4 – 16/5 )
• sáng : ra phi trường, tham quan khu duty free về SG

Tổng fee ăn chơi: 7tr-8tr.

Bạn nào có thik chuong trình này không thì tham gia nhé.

Ngạc nhiên cho bạn với cái chương trình như "chạy giặc".Mới nhiêu đây cho bạn:

1/Bạn bay chuyến mấy giờ để ngày 1 có mặt ở Singapore Zoo lúc 5h sáng???!!!!
MRT 5h32' sáng(weekly)hoặc 5h43'(thứ 7) mới có chuyến đầu tiên nếu bạn tới Changi airport (Changi aiport tới Tanah Merah)trước giờ đó,thậm chí là ngủ bụi trong sân bay từ đêm trước!Vì bay từ SG-SIN không có chuyến bay nào của hàng không giá rẻ sau 1h sáng hoặc sau 8h tối.

2/Muốn đến Singapore Zoo đâu có nhanh cho dù bạn đi bằng taxi hay bus hay MRT (tàu điện ngầm).Taxi mà đi sau 4h chiều cho đến sáng hôm sau là phải trả phí gấp đôi hoặc chí ít cũng là 1,5 so với giá thường

3/.Singapore Zoo 8h30am mới mở cửa,bạn có tới 5:00am thì bạn phải chờ 3 tiếng rưỡi ngoài đường thật là uổng phí...

Bạn nói chủ yếu là tham quan và chụp hình nhưng xem ra chỉ là chụp giật hình mà không kịp quan dù có tham
Nhiêu đó cho bạn cân nhắc,đừng vì ham hố tiếng đi 2 nước mà cuối cùng chẳng thưởng thức được gì đúng nghĩa...

MRT 5h32' sáng(weekly)hoặc 5h43'(thứ 7) mới có chuyến đầu tiên nếu bạn tới Changi airport (Changi aiport tới Tanah Merah)trước giờ đó,thậm chí là ngủ bụi trong sân bay từ đêm trước!Vì bay từ SG-SIN không có chuyến bay nào của hàng không giá rẻ sau 1h sáng hoặc sau 8h tối.

3/.Singapore Zoo 8h30am mới mở cửa,bạn có tới 5:00am thì bạn phải chờ 3 tiếng rưỡi ngoài đường thật là uổng phí...

QUOTE]

hehe, b suy luận chính xác đó. Bay đêm, và có mặt tại Changi lúc 12Am (11/5). Hix, tớ nhìn vé may bay mà đã muốn rớt nước mắt nhưng con bạn đã book rồi nên đành lết theo nó. Thật ra, tớ đọc báo, báo chỉ dẫn "5AM, Zoo mở cửa rồi" ,nên tạo lịch trình thế. Nhưng với tình hình transport thế này thì có lẽ ,theo như b nói, đi SING hết 4 ngày

Ủng hộ quyết định của bạn, chúc bạn 1 chuyến đi Sing trọn vẹn vui vẻ... Sing nhiều chỗ để chơi lắm nếu bạn là người thuộc típ city-life... 4 ngày là vừa đủ để enjoy đó... Mình đi 2 lần rồi mà vẫn còn ghiền và năm nay típ tục đi típ nè :D

Tks cô mèo nhỏ. Tớ đang đau đầu con bạn bướng bỉnh,đồng hành với tớ lần này. Con bạn cứ đòi chụp giật, ham hố 2 nước và yêu cầu du lịch an toàn. Hix,Tớ vẽ tour xôm tụ thế chứ có qua 2 nước này lần nào đâu để vui lòng nó. Nhưng với tình hình này, qua bển rồi tính tiếp

QUOTE]

hehe, b suy luận chính xác đó. Bay đêm, và có mặt tại Changi lúc 12Am (11/5). Hix, tớ nhìn vé may bay mà đã muốn rớt nước mắt nhưng con bạn đã book rồi nên đành lết theo nó. Thật ra, tớ đọc báo, báo chỉ dẫn "5AM, Zoo mở cửa rồi" ,nên tạo lịch trình thế. Nhưng với tình hình transport thế này thì có lẽ ,theo như b nói, đi SING hết 4 ngày

Mình ko rõ bạn đọc báo nào mà nói thế,tất cả các phương tiên công cộng-ngoại trừ taxi đều ngưng hoạt động trễ nhất là nửa đêm(12pm),nhưng ko có nghĩa là 12pm còn chuyến cuối đâu nha.Ở Sin,người ta bắt đầu làm việc tầm 8am là sớm nhất cho mọi dịch vụ.Thậm chí các cửa hàng buôn bán có khi bắt đầu 12 trưa chứ ko như ở mình,vậy lấy đâu ra xe(trừ taxi) để bạn từ Changi mà đi tới Zoo lúc 5am.
Mời bạn vào đây:www.zoo.com.sg để coi giờ,vì họ đã để rõ ràng,hoạt động từ 8:30am-6pm ,vé cuối được bán lúc 5:30pm(vô nửa tiếng đi bộ ko kịp coi con thú gi chạy ra cũng ko kịp)/người lớn 20$Sin nha bạn.(Ko chừng bạn đọc báo nói về Zoo kết hợp Night safari!?)

Lưu ý,có vé kết hợp giữa công viên chim và zoo (2in 1):32$S hoặc 58$S 3 in 1 tuỳ bạn chọn.Vì đi Zoo bạn cũng nên coi thú biểu diễn trong đó có nhiều show chứ chạy rông rông rồi chạy ra tốn tiền vé mà mệt đứ đừ uổng phí.

Nhắc bạn như thế để bạn nắm tình hình và định liệu trước những việc mà bạn còn bỡ ngỡ,vì có nhiều bạn trẻ chỉ thích chạy theo thành tích đi 1 lần được nhiều nơi nhưng lại có qu1a ít thời gian và hầu như chỉ lướt qua chứ không "xem" được khi"cưỡi trên con ngựa"!!!
Chúc các bạn có chuyến đi thú vị
(PS:mình là người trẻ sống lâu năm nên nhắc bạn chân thành)

Tks cô mèo nhỏ. Tớ đang đau đầu con bạn bướng bỉnh,đồng hành với tớ lần này. Con bạn cứ đòi chụp giật, ham hố 2 nước và yêu cầu du lịch an toàn. Hix,Tớ vẽ tour xôm tụ thế chứ có qua 2 nước này lần nào đâu để vui lòng nó. Nhưng với tình hình này, qua bển rồi tính tiếp

Qua đấy mua cái thẻ MRT tầm 12 đô SIN mà đi quất cả ngày vài điểm bằng tầu điện ngầm cũng hay phết. Tham quan vài điểm chính thôi. Còn mua sắm thì qua Malay thì hay hơn á. Ở SIN bây giờ hàng lởm của china xuất hiện cũng đầy ở các khu trung tâm mua sắm và còn đắt nữa.:)

Góp ý cho bạn Mixi chút xíu, nếu bạn quyết dịnh dành trọn 5 ngày tai Sin thì "qua bển mới tính" cũng ok chẳng sao, vì Sin nhỏ gọn và dễ đi. Tuy nhiên nếu nhóm bạn quyết định phải có Malaysia cho đáng 01 lần đi thì mình nghĩ nên có plan và tìm hiểu kỹ cách đi bus giữa 02 quốc gia. Riêng về chương trình thì góp ý bạn như vậy nhé:

12/5/2012: đến sân bay Changi lúc 12h đêm, ngủ đêm tại sân bay (vì bạn và nhóm bạn là nữ nên tạm thời bắt buộc như vậy, nếu nhóm bạn đông và có nam thì chịu khó bỏ tiền đi taxi ra Marina Bay phơi sáng, ngủ luôn - không biết bạn dám chơi không).

Ăn sáng, tham quan Merlion Park, city tour, zoo, mount Faber... Ra Bugis ăn trưa, shop, ngó nghiêng. 3pm vô Sentosa chơi. Xem nhạc nước đến 8h10pm kết thúc. Ra thẳng Bus Station quất chuyến night bus đi Kuala Lumpur. Với plan như vậy bạn đã tham quan kha khá Sin rồi.

13/05/2012: Tham quan city KL, Batu Cave, Genting Highland.

14/05/2012:: Tham quan thành phố mới Putrajaya, quay về KL, bus tham quan Malacca. Bạn có thể hoán đổi Malacca và Genting tùy theo sức khỏe. Night bus về Sin.

15/05/2012: Bạn có 01 ngày ở Sin để tham quan Jurong, Ochard hay bất kỳ cái gì bạn thích. Như vậy nó an toàn cho chuyến bay của bạn vào ngày 16/06/2012.

Tất cả các tuyến xe bus, MRT hay di chuyển tại Malay bạn chịu khó search trên Phượt nhé. Tại Malay có 01 vài xe 4 chỗ đi trực tiếp từ KL lên Genting và ngược lại có 100 RM thôi nhé bạn (nếu không đủ time thì chọn cách này để đi cho nhanh, sau đó về lại KL bằng bus
Tuy nhiên chân thành góp ý với bạn, bạn phải tìm hiểu thật kỹ, trong trường hợp cần thiết thì phải lên taxi để đừng miss bus hoặc chuyến bay nhé. Mỗi người có 01 kiểu chơi khác nhau, chúc bạn vui với chuyến đi của mình

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back